kết quả từ 1 tới 8 trên 8
    Cảm ơn
    0

Cách hạch toán chi phí giá vốn

Các anh chị cho em hỏi. Công ty em bán 1 lô hàng có doanh thu vào tháng 7/2012 nhưng mà phần giá vốn mua hàng về để bán thì chị kế toán cũ đưa luôn vào chi phí của năm 2011 (do mua tại thời điểm đó). Bây giờ em vô công ty làm thì phát sinh doanh thu mà không có chi phí thì sao đây?có được trích lại phần chi phí giá vốn của lô hàng đó không zậy?

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement

Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 26 lần trong 17 bài viết

Ðề: Cách hạch toán chi phí giá vốn

Theo nguyên tắc và chế độ kế toán: Doanh thu phải phù hợp với chi phí. Khi mua về bạn hạch toán thế nào?

Cảm ơn
    155
    Được cảm ơn 145 lần trong 120 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kutykuty View Post
    Các anh chị cho em hỏi. Công ty em bán 1 lô hàng có doanh thu vào tháng 7/2012 nhưng mà phần giá vốn mua hàng về để bán thì chị kế toán cũ đưa luôn vào chi phí của năm 2011 (do mua tại thời điểm đó). Bây giờ em vô công ty làm thì phát sinh doanh thu mà không có chi phí thì sao đây?có được trích lại phần chi phí giá vốn của lô hàng đó không zậy?
    chị ấy sai rồi, hàng mua về để bán thì sao cho vào chi phí được, khi ấy cho vào hàng hóa thôi chứ. Điều chỉnh giám chi phí năm 2011 thôi, nhưng chị ấy làm vậy giờ mình điều chỉnh rắc rối lắm đấy
    Đời người bạc nghĩa dậy ta khôn

Cảm ơn
    15
    Được cảm ơn 40 lần trong 19 bài viết

Bạn phải nói rõ chứ??? Nếu năm 2011 công ty bạn có doanh thu tại thời điểm mà lô hàng như bạn nói đưa vào chi phí thì không vân đề gì cái cần xem lại khi bán có đúng chủng loại như hóa đơn đầu vào của bạn không???
    Nếu đúng thì không gì phải no cả bạn chỉ cần đi mua hóa đơn bổ sung cho giá vốn cho lô hàng 2012 là ok

Cảm ơn
    0

Chị ấy không có làm sổ sách gì hết ak.Chi tổng hợpdooanh thu, chi phí rồi phần sổ sách thì không có làm, báo cáo tài chính thì thuê KTT ở ngoài làm rhooi ak.Giờ mình không biết phải xử lý thế nào nữa

---------- Post added at 04:22 ---------- Previous post was at 04:20 ----------

Vậy bây giờ em phải làm sao hả chị?có ghi nhận lại giá vốn của phần đó không zậy ạ?

---------- Post added at 04:26 ---------- Previous post was at 04:22 ----------

năm 2011 công ty mua hàng về mà khi báo cáo thuế TNDN thì chị ấy cho luôn vào chi phí rồi. Bây giờ tháng 7 mới có người mua nên bán số hàng đó thì mình có được tính vào chi phí giá vốn không zậy ạ? Giờ em không biết phải làm sao cả?

Cảm ơn
    15
    Được cảm ơn 40 lần trong 19 bài viết

Chị ấy không có làm sổ sách gì hết ak.Chi tổng hợpdooanh thu, chi phí rồi phần sổ sách thì không có làm, báo cáo tài chính thì thuê KTT ở ngoài làm rhooi ak.Giờ mình không biết phải xử lý thế nào nữa

---------- Post added at 04:22 ---------- Previous post was at 04:20 ----------

Vậy bây giờ em phải làm sao hả chị?có ghi nhận lại giá vốn của phần đó không zậy ạ?

---------- Post added at 04:26 ---------- Previous post was at 04:22 ----------

năm 2011 công ty mua hàng về mà khi báo cáo thuế TNDN thì chị ấy cho luôn vào chi phí rồi. Bây giờ tháng 7 mới có người mua nên bán số hàng đó thì mình có được tính vào chi phí giá vốn không zậy ạ? Giờ em không biết phải làm sao cả?
    Mình là boy nhé ngại chết
    Tổng hợp doanh thu và chi phí ??? thế còn cách hạch toán thì sao bạn không nói rõ thì làm sao trả lời được: Nếu bạn có file báo cáo của họ bạn có thế gưỉ mail cho mình, mình xem lại cho [Chỉ có thành viên mới có thể nhìn thấy links. Bạn hãy nhấn vào đây để đăng ký...] chứ bạn nói khó hiểu quá

Cảm ơn
    13
    Được cảm ơn 12 lần trong 11 bài viết

bạn phải tìm ra hóa đơn của lô hàng đó thôi chứ biết làm sau được nhỉ! nếu bạn có số liệu năm trước thì bạn có thể căn cứ chi phí và doanh thu năm trước để có thể tính được giá vốn lô hàng mà cty đã mua.
    boys! đang kiếm bạn gái để được yêu như mọi người!

Cảm ơn
    0

Haizz...buồn quấ đi mất.Mơi ra trường xon xin được việc đún chuyên ngành...Niềm vui chưa lâu thì phải đối mặt với bao nhiu là thứ.Công ty không Đăng kí BHXH, không có hợp đồng lao động, không có bảng theo dõi nhập xuất, không có SNKC, Khong co Sổ cái, sổ quỹ, ...chẵng co j hết trơn.Chỉ có mỗi BCTC

Thông tin về chủ đề