Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 37

Ðề tài:
Xuất hóa đơn GTGT có bảng kê đính kèm

Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 6 lần trong 5 bài viết

Alarm Xuất hóa đơn GTGT có bảng kê đính kèm

Các bác cho em hỏi, có phải cứ hóa đơn nào mà mình có quá 10 tên hàng thì mình được xuất hóa đơn theo bảng kê đính kèm, hay chỉ lĩnh vực như văn phòng phẩm mới được xuất như vậy? Em toàn xuất cái nào quá 10 mục là thoe bảng kê đính kèm thôi. Các bác giúp em với nhé. Có văn bản nào huớng dẫn về việc này không ạ?

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. Các thành viên đã cảm ơn hanoimuathu về bài viết hữu ích này :

3. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    12

Ðề: Xuất hóa đơn GTGT có bảng kê đính kèm

để thuận tiện cho cviệc, khi mình làm bảng kê hàng hoá xuất hoá đơn chỉ cần ghi số tiền thôi, các chỉ tiêu khác về tên hàng hoá, số lượng, đơn giá, thành tiền của các mặt hàng đã ghi trên bảng kê là ok rồi
    như vậy thuận tiện cho việc xuất hoá đơn,
    chỉ cần trên bảng kê đóng dấu đỏ là ok

Cảm ơn
    2,297
    Được cảm ơn 3,138 lần trong 1,845 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoahdl84 View Post
    để thuận tiện cho cviệc, khi mình làm bảng kê hàng hoá xuất hoá đơn chỉ cần ghi số tiền thôi, các chỉ tiêu khác về tên hàng hoá, số lượng, đơn giá, thành tiền của các mặt hàng đã ghi trên bảng kê là ok rồi
    như vậy thuận tiện cho việc xuất hoá đơn,
    chỉ cần trên bảng kê đóng dấu đỏ là ok
    Đóng dấu 2 lần trong khi vẫn phải làm thêm 1 cái bảng kê nữa (in ra 3 liên).

Trong khi đó ghi thẳng lên HĐ rồi đưa sếp ký tên + đóng dấu là xong.

Chưa kể việc lỡ mất bảng kê đó rồi bị Thanh tra Thuế thì hok bít phải làm sao nữa....
    Một vợ - Một con - Nhà một nóc

Cảm ơn
    3

Mình cung dang gặp một vấn đề vướng mắc xin các bạn giúp mình với
    Cty em chuẩn bị xuất một lo tủ lắp đặt thiết bị, nhưng phần phụ kiện thi hơi rắt rối
    Hóa đơn đầu vào la hóa đơn trực tiếp có được không vậy
    Phần phụ kiện khi mình xuất ra thi ghi như thế nào, có cần ghi số lượng hay đơn giá không, ví phần đầu vào rất lộn xộn về số luợng
    xép bảo mình xuất hóa đơn không ghi số lượng vào đó chỉ ghi tổng tiền của phụ kiện thôi
    nếu ghi như vậy khi thuế hỏi đến thi có sao không
    mong các bạn giúp mình nhé, minh dang cần gấp vấn đề này.

Cảm ơn
    6,633
    Được cảm ơn 16,123 lần trong 5,031 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ducpho View Post
    Mình cung dang gặp một vấn đề vướng mắc xin các bạn giúp mình với
    Cty em chuẩn bị xuất một lo tủ lắp đặt thiết bị, nhưng phần phụ kiện thi hơi rắt rối
    Hóa đơn đầu vào la hóa đơn trực tiếp có được không vậy
    Phần phụ kiện khi mình xuất ra thi ghi như thế nào, có cần ghi số lượng hay đơn giá không, ví phần đầu vào rất lộn xộn về số luợng
    xép bảo mình xuất hóa đơn không ghi số lượng vào đó chỉ ghi tổng tiền của phụ kiện thôi
    nếu ghi như vậy khi thuế hỏi đến thi có sao không
    mong các bạn giúp mình nhé, minh dang cần gấp vấn đề này.
    Phần phụ kiện ấy xem như nguyên vật liệu cấu thành cái tủ nhé bạn. Xuất hóa đơn cứ ghi nguyên cái tủ.
    Hãy cùng đến thưởng thức tôm ủ muối Hàn Quốc, ếch chiên giòn, gà hấp nước mắm nhỉ và nhiều món ăn khác tại Hoa Kiều quán, 273 Nguyễn Văn Đậu, P.11, Q.Bình Thạnh. Là bạn của Tiger, chắc chắn rằng bill thanh toán của bạn sẽ được giảm 15%.:D

www.**************** - www.***************

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Mình nghĩ bạn cứ làm theo cách đang thực hiện đó. lập bảng kê có dấu của cty trên đó và hóa đơn tiêu đề chung là Ok.

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

ai có mẫu bảng kê đính kèm hóa đơn cho mình với

---------- Post added at 04:13 PM ---------- Previous post was at 03:47 PM ----------

ai có mẫu bảng kê chi tiết đính kèm hóa đơn gửi cho mình với

Cảm ơn
    14
    Được cảm ơn 6 lần trong 6 bài viết

Anh tigger cho em hỏi: Cty em nhập hàng mà trên hóa đơn ghi theo mã gộp, sau đó có bảng chi tiết đính kèm là chi tiết các vật liệu em nhập vào. Giá trị như nhau, và kế toán hạch toán tính toán ... thì chỉ theo bản chi tiết đi kèm theo thôi, hoàn toàn không đả động đến các mã gộp ghi trên hóa đơn. Tất nhiên trên HĐ có ghi đính kèm bản chi tiết và bản chi tiết cũng ghi chi tiết cho HĐ nào.

Như vậy liệu cơ quan thuế có chấp nhận không ạ? Mong anh chỉ giúp. Cảm ơn bác!

Cảm ơn
    6,633
    Được cảm ơn 16,123 lần trong 5,031 bài viết

Trích Nguyên văn bởi nttmh View Post
    Anh tigger cho em hỏi: Cty em nhập hàng mà trên hóa đơn ghi theo mã gộp, sau đó có bảng chi tiết đính kèm là chi tiết các vật liệu em nhập vào. Giá trị như nhau, và kế toán hạch toán tính toán ... thì chỉ theo bản chi tiết đi kèm theo thôi, hoàn toàn không đả động đến các mã gộp ghi trên hóa đơn. Tất nhiên trên HĐ có ghi đính kèm bản chi tiết và bản chi tiết cũng ghi chi tiết cho HĐ nào.

Như vậy liệu cơ quan thuế có chấp nhận không ạ? Mong anh chỉ giúp. Cảm ơn bác!
    Hóa đơn đầu vào này hợp lệ mà em, cơ quan thuế đâu có lý do gì không chấp nhận chứ.
    Hãy cùng đến thưởng thức tôm ủ muối Hàn Quốc, ếch chiên giòn, gà hấp nước mắm nhỉ và nhiều món ăn khác tại Hoa Kiều quán, 273 Nguyễn Văn Đậu, P.11, Q.Bình Thạnh. Là bạn của Tiger, chắc chắn rằng bill thanh toán của bạn sẽ được giảm 15%.:D

www.**************** - www.***************

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 16 lần trong 16 bài viết

viết mấy cái hĐ như thế k cần thiết nên lập bảng kê bạn ah

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết

Chào bạn
    Về vấn đề này bạn nên liện hệ CTY dịch vụ để được tư vấn miễn phí và an tâm.
    Hiện tại mình có thuê CTY TNHH TM và DV DTP làm dịch vụ kế toán cho Công ty mình. Xếp của mình hài lòng lắm. Bởi vì các anh bên DTP xuất thân từ kiểm toán, họ tư vấn tốt lắm bời vì họ có kinh nghiệm làm kiểm toán 6-7 năm và đã làm việc với cơ quan thuế rất nhiều.
    Chức năng của họ là:
    Làm lại sổ sách cho các Công ty; kê khai thuế, dịch vụ kế toán từ A - Z. Nhưng cái hay của họ là tư vấn cho mình hợp thức các chứng từ để được cơ quan thuế chập nhận.
    Để mình cho bạn thông tin: Anh Thanh (Giám đốc) Công ty TNHH Thuong mại và Dịch vụ DTP, số điện thoại là 0907 958 871 => Công ty này ở Quận 12, TP. HCM

Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối

Thông tin về chủ đề