Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 11 tới 13 trên 13

Ðề tài:
thủ tục báo mất 1 cuốn hóa đơn như thế nào

Cảm ơn
    0

thủ tục báo mất 1 cuốn hóa đơn như thế nào

các sư huynh giúp tiểu đệ với
    cty tiểu đệ bị mất 1 cuốn hóa đơn ko biết thủ tục báo mất hóa đơn như thế nào? mong dược các huynh giúp đỡ

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

Digg this Post!Bookmark Post in Technorati

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    652
    Được cảm ơn 1,798 lần trong 1,012 bài viết

Ðề: thủ tục báo mất 1 cuốn hóa đơn như thế nào

Trích Nguyên văn bởi minhdan View Post
    Trời ơi, hôm bửa mình chỉ mất có cái hóa đơn đầu vào thoi mà bị hành đi lên đi xuống mất 5 buổi giải trình tới lui nộp phạt 200,000 (ít thôi) nhưng mà mệt lắm huống hồ gì mất nguyên quyển hóa đơn (nếu chưa sử dụng hết thì mệt à nghen)
    Hóa đơn mất cho dù đã sử dụng hết hay chưa sử dụng hết gì cũng thế thôi. Quy định giải quyết cho đến khi ra quyết định phạt cũng có bi nhiêu thế thôi. Còn về số tiền phạt thì theo quy định tai:

Tại Điều 16 Nghị định số 89/2002/NĐ-CP (07/11/2002) của Chính phủ quy định về in, phát hành, sử dụng, quản lý hoá đơn quy định: Đối với hành vi làm mất, cho, bán hoá đơn.

1. Phạt tiền 500.000 đồng đối với hành vi làm mất liên 2 của mỗi số hoá đơn chưa sử dụng.

2. Phạt tiền 200.000 đồng đối với hành vi làm mất các liên khác và liên 2 của mỗi số hóa đơn đã sử dụng.
    - Đừng ngại học hỏi. Kiến thức là một tài sản vô hình và sẽ là hành trang vô giá theo bạn suốt cuộc đời.

Cảm ơn
    331
    Được cảm ơn 1,270 lần trong 356 bài viết

Ðề: mat hoa don

Trích Nguyên văn bởi vansi200780 View Post
    Bạn làm công văn về mất hóa đơn, gửi cho cục thuế, và công an nhé, chuẩn bị nộp phạt luôn
    tùy theo tính chất mà có mức độ khác nhau-chủ quan hay khách quan
    Này pà con, thế em có cái HĐ đầu vào đã kê khai rùi, Nhưng khách hàng họ mới fax tới cho mình thui em đã kê khai rùi,bi giờ HĐ k về(mất) thì có sao hok nhỉ? em vẫn có tờ HĐ đó nhưng chỉ là bản fax thui
    ÔNG XÃ TÔI NUMBER ONE NUMBER ONE

Cảm ơn
    652
    Được cảm ơn 1,798 lần trong 1,012 bài viết

Ðề: mat hoa don

Trích Nguyên văn bởi quynhduan View Post
    Này pà con, thế em có cái HĐ đầu vào đã kê khai rùi, Nhưng khách hàng họ mới fax tới cho mình thui em đã kê khai rùi,bi giờ HĐ k về(mất) thì có sao hok nhỉ? em vẫn có tờ HĐ đó nhưng chỉ là bản fax thui
    Hóa đơn này do ai làm mất? Nhưng bạn đã kê khai rồi thì đồng nghĩa với việc bạn đã nhận được hóa đơn rồi mới kê khai. Cho nên, tốt hơn hết, nếu bên kia không chịu nhận họ làm mất thì bên bạn phải làm cái đơn cớ mất lên CA xác nhận, gửi công văn thông báo mất hóa đơn theo mẫu BC 26 lên cơ quan thuế và chờ quyết định xử phạt như bài trên tôi đã hướng dẫn theo NĐ 89
    - Đừng ngại học hỏi. Kiến thức là một tài sản vô hình và sẽ là hành trang vô giá theo bạn suốt cuộc đời.

Trang 2/2 đầuđầu 12

Thông tin về chủ đề