THÔNG BÁO LỊCH TẬP HUẤN CỦA CỤC THUẾ VỀ CHÍNH SÁCH THUẾ MỚI
TỪ NGÀY 17/07/2014 ĐẾN NGÀY 23/07/2014


DOWNLOAD CÁC VĂN BẢN HIỆU LỰC NĂM 2014 VỀ THUẾ TNDN - TNCN - GTGT - HÓA ĐƠN

kết quả từ 1 tới 6 trên 6

Ðề tài:
THÔNG BÁO PHÁT HÀNH HÓA ĐƠN

  1. #1
    Tham gia ngày
    Sep 2008
    Bài gởi
    59
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 3 lần trong 3 bài viết
    Rep Power
    0

    THÔNG BÁO PHÁT HÀNH HÓA ĐƠN

    Tình hình là bên mình đã in xong Hóa đơn, quyển hóa đơn cũ còn hơn chục tờ. Vậy làm thông báo phát hành hóa đơn được chưa? Hay phải đợi đúng 5 -10 ngày rồi mới nộp nhỉ?

    ---------- Post added at 09:47 AM ---------- Previous post was at 09:45 AM ----------

    Trích Nguyên văn bởi cici View Post
    Tình hình là bên mình đã in xong Hóa đơn, quyển hóa đơn cũ còn hơn chục tờ. Vậy làm thông báo phát hành hóa đơn được chưa? Hay phải đợi đúng 5 -10 ngày rồi mới nộp nhỉ?
    Ah, vì bên mình toàn cuối tháng mới xuất hóa đơn cả thể chứ ko xuất theo từng ngày ( vì hơi bận).

    Các bài viết khác cùng chuyên mục:


  2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Tham gia ngày
    Always
    Bài gởi
    Many
     
  3. #2
    Tham gia ngày
    Dec 2010
    Bài gởi
    11
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 5 lần trong 5 bài viết
    Rep Power
    0

    Ðề: THÔNG BÁO PHÁT HÀNH HÓA ĐƠN

    Điều 9. Phát hành hoá đơn của tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh
    4. Thông báo phát hành hóa đơn phải được gửi đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp chậm nhất năm (05) ngày trước khi tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh bắt đầu sử dụng hóa đơn và trong thời hạn mười (10) ngày, kể từ ngày ký thông báo phát hành. Thông báo phát hành hóa đơn gồm cả hoá đơn mẫu phải được niêm yết rõ ràng ngay tại các cơ sở sử dụng hóa đơn để bán hàng hóa, dịch vụ trong suốt thời gian sử dụng hóa đơn.
    Không ai biết hết mọi thứ
    Không ai không biết gì cả

  4. #3
    Tham gia ngày
    Mar 2009
    Nơi ở
    Tp. Hồ Chí Minh
    Bài gởi
    869
    Cảm ơn
    2,740
    Được cảm ơn 2,530 lần trong 1,114 bài viết
    Rep Power
    44

    Ðề: THÔNG BÁO PHÁT HÀNH HÓA ĐƠN

    [QUOTE=cici;744772]Tình hình là bên mình đã in xong Hóa đơn, quyển hóa đơn cũ còn hơn chục tờ. Vậy làm thông báo phát hành hóa đơn được chưa? Hay phải đợi đúng 5 -10 ngày rồi mới nộp nhỉ?[COLOR="Silver"]

    Khi đã có hóa đơn mới đặt in theo Nghị định 51, Thông tư 153 thì làm thủ tục hủy hóa đơn cũ, thông báo phát hành hóa đơn mới, thông báo phát hành ký trước 10 ngày tính từ ngày gửi thông báo và khi thông báo phát hành 5 ngày sau hóa đơn mới có giá trị sử dụng.
    Đường đi không khó vì ngăn sông cách núi
    Mà khó vì lòng người ngại núi e sông


  5. #4
    Tham gia ngày
    Aug 2009
    Bài gởi
    2
    Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    Rep Power
    0

    Ðề: THÔNG BÁO PHÁT HÀNH HÓA ĐƠN

    Mình muốn hỏi: nếu như mình đặt in 30 quyển hoá đơn (đã nhận hàng, thanh lý hợp đồng), nhưng chỉ làm thông báo phát hành có 10 quyển thì có được ko?

  6. #5
    Tham gia ngày
    Jun 2010
    Bài gởi
    216
    Cảm ơn
    32
    Được cảm ơn 135 lần trong 86 bài viết
    Rep Power
    12

    Ðề: THÔNG BÁO PHÁT HÀNH HÓA ĐƠN

    Trích Nguyên văn bởi thuythanh198 View Post
    Mình muốn hỏi: nếu như mình đặt in 30 quyển hoá đơn (đã nhận hàng, thanh lý hợp đồng), nhưng chỉ làm thông báo phát hành có 10 quyển thì có được ko?
    Vẫn được nhưng mà sẽ thiệt cho DN, nếu như sang năm 2012 thì DN không thể phát hành số hóa đơn (20 cuốn còn lại) có se-ri .../11P.
    In bao nhiêu nên phát hành hết bấy nhiêu.

  7. #6
    Tham gia ngày
    Jun 2011
    Bài gởi
    10
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    Rep Power
    0

    Ðề: THÔNG BÁO PHÁT HÀNH HÓA ĐƠN

    cho mình hỏi với.vậy ngày mai 5/12/2011 mình cứ làm thông báo phát hành hóa đơn rối để đó.và cứ sử dụng hóa đơn còn lại của chi cục cho tới ngày 31/12/11 được k?rồi đầu tháng 1/2012 mình làm thông báo hủy hóa đơn còn lại của chi cục có sao k?

Thông tin về chủ đề

Users Browsing this Thread

Hiện đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)

Quyền hạn

  • Bạn không thể gửi chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi file đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài viết của mình
  •