kết quả từ 1 tới 7 trên 7
    Cảm ơn
    75
    Được cảm ơn 32 lần trong 27 bài viết

ngày bắt đầu sử dụng trong Thông báo phát hành hóa đơn.

Cty mình mới nhận hóa đơn hôm qua( 07/04/2011).
    Mình định thứ 2 tuần sau( 11/4/2011) gui thông báo phát hành hóa đơn.khi đó ngày sử dụng hóa đơn của mình ghi như thế nào( ????).
    Mình có đọc thông tư 153:"Thông báo phát hành hóa đơn phải được gửi đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp chậm nhất năm (05) ngày trước khi tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh bắt đầu sử dụng hóa đơn và trong thời hạn mười (10) ngày, kể từ ngày ký thông báo phát hành"
    theo mình hiểu thì nếu ngày 11/4 mình gủi thông báo đến cơ quan thuế thì ngày sử dụng hóa đơn trong thông báo phát hành hóa đơn chỉ có thể ghi từ 16 ...trở đi.
    Mình hiểu như vậy đã đúng chưa? Mọi Nguời

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

thay đổi nội dung bởi: trang30488, 08-04-2011 lúc 06:21
    chỉ còn một chiếc lá cuối thu mỏng manh

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement

Cảm ơn
    250
    Được cảm ơn 402 lần trong 304 bài viết

Re: ngày bắt đầu sử dụng trong Thông báo phát hành hóa đơn.

ngày 11/4 bạn gửi thông báo phát hành hóa đơn thì ngày 16/4/2011 bắt đầu sử dụng nhé, sử dụng hóa đơn sau 5 ngày nộp thông báo phát hành, còn thời hạn 10 ngày ký thông báo phát hành là cái ngày bạn lập thông báo đó đó, ví dụ ngày 11/4 bạn nộp thông báo phát hành thì ngày lập thông báo phải từ ngày 2/4 trở về đây nhé, ví dụ bạn để ngày lập thông báo phát hành ngày hôm nay cũng được nè.
    @ I Love Hai Phong City - Mai Lan Hương@

4. Có 3 thành viên sau đây cảm ơn ViệtHương885 vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Ðề: ngày bắt đầu sử dụng trong Thông báo phát hành hóa đơn.

Anh chị ơi, cho em hỏi với.
    Cty em bán hàng nhưng so số lượng hàng hóa cần viết hóa đơn vượt quá số dòng trong hóa đơn. Em lập bảng kê và có ghi rõ kèm theo HĐ số bao nhiêu, ngày tháng cụ thể, đủ số tiền chưa thuế, có thuế như trong hóa đơn. Nhưng vấn đề là: em bán hàng qua điện thoại thì người mua trong hóa đơn em sẽ đóng dấu "Bán hàng qua điện thoại". Nhưng trong Bảng kê hàng hóa kèm theo thì như thế nào ạ? Em có thể dóng dấu "BH qua điện thoại" đc hay ko? Trong TT153 có nói về 2 điều này nhưng nó tách riêng. Nhưng trường hợp như của em thì làm thế nào ạ? Có bắt buộc những hóa đơn có kèm bảng kê hàng hóa thì Người mua hàng phải trực tiếp kí vào cả Hóa đơn và Bảng kê ko ạ?
    Mong anh chị giải đáp giúp em. Em cảm ơn anh chị rất nhiều!

Cảm ơn
    867
    Được cảm ơn 679 lần trong 424 bài viết

Ðề: Re: ngày bắt đầu sử dụng trong Thông báo phát hành hóa đơn.

Trích Nguyên văn bởi ViệtHương885 View Post
    ngày 11/4 bạn gửi thông báo phát hành hóa đơn thì ngày 16/4/2011 bắt đầu sử dụng nhé, sử dụng hóa đơn sau 5 ngày nộp thông báo phát hành, còn thời hạn 10 ngày ký thông báo phát hành là cái ngày bạn lập thông báo đó đó, ví dụ ngày 11/4 bạn nộp thông báo phát hành thì ngày lập thông báo phải từ ngày 2/4 trở về đây nhé, ví dụ bạn để ngày lập thông báo phát hành ngày hôm nay cũng được nè.
    Bạn tham khảo cả cái này nhé!
    [Chỉ có thành viên mới có thể nhìn thấy links. Bạn hãy nhấn vào đây để đăng ký...]
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến

Cảm ơn
    13
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

đã có công văn mới rồi: cho phép ngày gửi thông báo là ngày được phép sử dụng hóa đơn lun đó bạn

Cảm ơn
    2,776
    Được cảm ơn 2,534 lần trong 1,116 bài viết

Hiện nay, cục Thuế các tỉnh thành áp dụng công văn 4271 của Bộ Tài chính cho phép thông báo phát hành hóa đơn có giá trị sử dụng trong ngày

Công văn số :3221/CT-TT&HT
    V/v sử dụng hóa đơn GTGT Công ty TNHH Phước Dũ Long
    Kính gửi: Công ty TNHH Phước Dũ Long.
    Cục Thuế có nhận công văn số 02/CV-PDL ngày 05/04/2011 của Công ty về việc hướng dẫn sử dụng hóa đơn đặt in năm 2011.
    Qua nội dung công văn nói trên, Cục Thuế có ý kiến như sau:
    Tại khoản 4, điều 9, chương II Thông tư số 153/2010/TT-BTC ngày 28/9/2010 của Bộ Tài chính có quy định:
    “…Thông báo phát hành hóa đơn phải được gửi đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp chậm nhất năm (05) ngày trước khi tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh bắt đầu sử dụng hóa đơn và trong thời hạn mười (10) ngày, kể tứ ngày ký thông báo phát hành…”.
    Để giải quyết về thời hạn thông báo phát hành hóa đơn Bộ Tài Chính đã có công văn số 4271/BTC-TCT ngày 01/04/2011 hướng dẫn như sau:
    “…Để tháo gỡ khó khăn cho các doanh nghiệp, trong đó có các doanh nghiệp sử dụng phần mềm tự in hóa đơn kịp thời thông báo phát hành hóa đơn để sử dụng, đối với các thông báo phát hành hóa đơn được lập đúng theo quy định, tổ chức, cá nhân được bắt đầu sử dụng hóa đơn ngay sau khi gửi thông báo phát hành cho cơ quan thuế”.
    Trường hợp Công ty nếu đã gửi thông báo phát hành hóa đơn cho cơ quan thuế quản lý thì được phép sử dụng hóa đơn ngay kể từ ngày phát hành thông báo với cơ quan thuế. Về cách viết hóa đơn thì Công ty thực hiện theo điều 4, Thông tư số 153/2010/TT-BTC ngày 28/09/2010 của Bộ Tài Chính.
    Cục Thuế báo cho Công ty biết để thực hiện./.

Nơi nhận: KT. CỤC TRƯỞNG
    Như trên; PHÓ CỤC TRƯỞNG
    P. TTHT;
    Lưu HCQT-TV-AC.
    Đã ký : Huỳnh Đình Trí
    [Chỉ có thành viên mới có thể nhìn thấy links. Bạn hãy nhấn vào đây để đăng ký...]
    thay đổi nội dung bởi: letuan28, 18-04-2011 lúc 11:40
    Đường đi không khó vì ngăn sông cách núi
    Mà khó vì lòng người ngại núi e sông

Cảm ơn
    81
    Được cảm ơn 622 lần trong 539 bài viết

công văn j mà thay đổi liên tục.thấy mà ớn luôn.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    ta có thêm một ngày mới để thương yêu!

Thông tin về chủ đề