Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 28

Ðề tài:
Mức phạt là bao nhiêu cho trường hợp tẩy xóa hóa đơn?

  1. #1
    Tham gia ngày
    Oct 2009
    Bài gởi
    91
    Cảm ơn
    49
    Được cảm ơn 59 lần trong 39 bài viết
    Rep Power
    10

    20 Mức phạt là bao nhiêu cho trường hợp tẩy xóa hóa đơn?

    Lúc mới làm kế toán, do hoản loạn khi hóa đơn bị sai, em đã thực hiện bôi xóa trên tờ hóa đơn, các anh ch5 cho em hỏi mức phạt của một tờ hóa đơn bị tẩy xóa là bao nhiêu và theo văn bản nào? (do hóa đơn xuất cho khách hàng vãng lai nên vẩn còn đủ 3 liên trong cùi, vậy có được giảm nhẹ không?). Nếu có cách để tránh bị phạt thì vui lòng chỉ giúp em với. Chân thành cảm ơn các anh chị.

    Các bài viết khác cùng chuyên mục:


  2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Tham gia ngày
    Always
    Bài gởi
    Many
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

    Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

     
  3. #2
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Bài gởi
    311
    Cảm ơn
    51
    Được cảm ơn 47 lần trong 40 bài viết
    Rep Power
    13

    Ðề: Mức phạt là bao nhiêu cho trường hợp này?

    tẩy xoá không sao nếu chưa sé khỏi liên vẫn bình thường

  4. Có 2 thành viên sau đây cảm ơn nmhi vì bài viết có ích này:


  5. #3
    Tham gia ngày
    Mar 2009
    Nơi ở
    Tp. Hồ Chí Minh
    Bài gởi
    869
    Cảm ơn
    2,740
    Được cảm ơn 2,530 lần trong 1,114 bài viết
    Rep Power
    45

    Ðề: Mức phạt là bao nhiêu cho trường hợp này?

    Nếu hóa đơn viết sai chưa xé ra khỏi quyển thì hủy bằng cách gạch chéo và xuất lại hóa đơn mới, không bị phạt.
    Đường đi không khó vì ngăn sông cách núi
    Mà khó vì lòng người ngại núi e sông


  6. Có 2 thành viên sau đây cảm ơn letuan28 vì bài viết có ích này:


  7. #4
    Tham gia ngày
    Feb 2008
    Nơi ở
    Thành Phố Kụ Hồ
    Bài gởi
    4,315
    Cảm ơn
    1,744
    Được cảm ơn 5,100 lần trong 2,806 bài viết
    Rep Power
    108

    Ðề: Mức phạt là bao nhiêu cho trường hợp này?

    Trích Nguyên văn bởi Ngoc Vo View Post
    Lúc mới làm kế toán, do hoản loạn khi hóa đơn bị sai, em đã thực hiện bôi xóa trên tờ hóa đơn, các anh ch5 cho em hỏi mức phạt của một tờ hóa đơn bị tẩy xóa là bao nhiêu và theo văn bản nào? (do hóa đơn xuất cho khách hàng vãng lai nên vẩn còn đủ 3 liên trong cùi, vậy có được giảm nhẹ không?). Nếu có cách để tránh bị phạt thì vui lòng chỉ giúp em với. Chân thành cảm ơn các anh chị.
    Đối với bên mua hàng nếu hóa đơn bị tẩy xóa sẽ không được khấu trừ thuế và đưa vào chi phí tính thuế
    Đối với bên bán hàng vi phạm về chứng từ kế toán:
    Điều 7. Vi phạm quy định về chứng từ kế toán
    1. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:
    b) Tẩy xoá, sửa chữa chứng từ kế toán
    Nhận lập sổ sách kế toán, báo cáo thuế, quyết toán thuế năm, tư vấn thuế, gở rối sổ sách kế toán doanh nghiệp ở khu vực TPHCM.Mobile:0903.846.149 (gặp Mr.Linh).Yahoo: hoanglinh_2208

  8. Có 7 thành viên sau đây cảm ơn Linh_suchuoi vì bài viết có ích này:


  9. #5
    Tham gia ngày
    Mar 2009
    Bài gởi
    287
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 340 lần trong 143 bài viết
    Rep Power
    16

    Ðề: Mức phạt là bao nhiêu cho trường hợp này?

    - Bạn vi phạm vào Điều 7, Chương II của NĐ 185/2004/NĐ-CP, ngày 4/11/2004 mức phạt thì như Linh_suchuoi đã nói, chi tiết về mức phạt thì bạn xem thêm thông tư 120/2004/TT-BTC, ngày 15/12/2004
    - Nếu HĐ vẫn còn 3 liên trong cùi thì bạn huỷ đi và viết lại cái khác thay thế nhé

  10. Có 2 thành viên sau đây cảm ơn senledn vì bài viết có ích này:


  11. #6
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Bài gởi
    14
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết
    Rep Power
    0

    Ðề: Mức phạt là bao nhiêu cho trường hợp này?

    Chưa xé HĐ bạn kẹp gấp lên hủy, và viết HĐ khác. ko vấn đầ gì. Đừng xé khỏi cuống rất phức tạp

  12. Các thành viên đã cảm ơn meomithoa về bài viết hữu ích này :


  13. #7
    Tham gia ngày
    Oct 2009
    Bài gởi
    91
    Cảm ơn
    49
    Được cảm ơn 59 lần trong 39 bài viết
    Rep Power
    10

    Ðề: Mức phạt là bao nhiêu cho trường hợp này?

    Nhưng hóa đơn đó em đã viết vào tháng 4/2009 (em đã nộp báo cáo thuế rồi) mà bây giờ là tháng 10 rồi. Nếu em hủy rồi ghi lại hóa đơn khác có được không? Xin cho em lời khuyên. Chân thành cảm ơn các anh chị!

  14. #8
    Tham gia ngày
    Feb 2008
    Nơi ở
    Thành Phố Kụ Hồ
    Bài gởi
    4,315
    Cảm ơn
    1,744
    Được cảm ơn 5,100 lần trong 2,806 bài viết
    Rep Power
    108

    Ðề: Mức phạt là bao nhiêu cho trường hợp này?

    Trích Nguyên văn bởi Ngoc Vo View Post
    Nhưng hóa đơn đó em đã viết vào tháng 4/2009 (em đã nộp báo cáo thuế rồi) mà bây giờ là tháng 10 rồi. Nếu em hủy rồi ghi lại hóa đơn khác có được không? Xin cho em lời khuyên. Chân thành cảm ơn các anh chị!
    Bây giờ hủy vẫn được, không sao hết, hóa đơn hủy kê khai âm trên bảng kê 01-1/GTGT.
    Nhận lập sổ sách kế toán, báo cáo thuế, quyết toán thuế năm, tư vấn thuế, gở rối sổ sách kế toán doanh nghiệp ở khu vực TPHCM.Mobile:0903.846.149 (gặp Mr.Linh).Yahoo: hoanglinh_2208

  15. Các thành viên đã cảm ơn Linh_suchuoi về bài viết hữu ích này :


  16. #9
    Tham gia ngày
    Oct 2009
    Bài gởi
    91
    Cảm ơn
    49
    Được cảm ơn 59 lần trong 39 bài viết
    Rep Power
    10

    Ðề: Mức phạt là bao nhiêu cho trường hợp này?

    Trích Nguyên văn bởi Linh_suchuoi View Post
    Bây giờ hủy vẫn được, không sao hết, hóa đơn hủy kê khai âm trên bảng kê 01-1/GTGT.
    Chị vui lòng nói rõ thêm cho em hiểu. Nếu hủy như vậy thì phải viết lại hóa đơn vào tháng 10/2009 phải không? và cách kê khai âm trên tờ khai 01-1 GTGT là như thế nào, xin chị chỉ cụ thể dùm em, vì em mới làm nên cái gì cũng thấy mới và khó hiểu. Chị thông cảm cho em nhé! Cảm ơn chị

  17. #10
    Tham gia ngày
    Jul 2009
    Bài gởi
    170
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 113 lần trong 38 bài viết
    Rep Power
    13

    Ðề: Mức phạt là bao nhiêu cho trường hợp này?

    Bạn vẫn có thể huỷ được mà, làm cái điều chỉnh theo MS 01.

Trang 1/3 123 cuốicuối

Thông tin về chủ đề

Users Browsing this Thread

Hiện đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)

Chủ đề tương tự

  1. Hoá Đơn GTGT phát hiện "giả"
    By batam in forum Hóa Đơn Chứng Từ
    Trả lời: 7
    Bài mới gởi: 16-01-2009, 05:49
  2. Xử phạt hành chính về hoá đơn
    By Simon in forum Hóa Đơn Chứng Từ
    Trả lời: 0
    Bài mới gởi: 05-07-2006, 05:19

Quyền hạn

  • Bạn không thể gửi chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi file đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài viết của mình
  •