Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 21

Ðề tài:
Mất Hóa Đơn gtgt liên 2 chưa kê khai thuế .

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Mất Hóa Đơn gtgt liên 2 chưa kê khai thuế .

Cả nhà ơi giúp em với.
    Bên bán có gửi 1 hóa đơn gtgt liên 2 cho bên em theo phương tiện vận chuyển của bên bán , Nhưng phương tiện này đã làm mất hóa đơn liên 2 . Hóa đơn này em chưa kê khai thuế , Vậy em phải xử lý thế nào?
    thks!

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    333
    Được cảm ơn 332 lần trong 205 bài viết

Ðề: Mất Hóa Đơn gtgt liên 2 chưa kê khai thuế .

Hoá đơn này có giá trị bao nhiêu? Hình chức thanh toán là gì vậy bạn?
    Không có ngày mai nào là không kết thúc,
    Không có nỗi đau nào lại không có lối ra!

Cảm ơn
    13
    Được cảm ơn 79 lần trong 46 bài viết

Trường hợp 1: Báo mất với CQT, rồi xin bản photo của bên bán. Kê khai bình thường.
    Trường hợp 2: Không kê khai luôn. Xem như không có hóa đơn đó.

Cảm ơn
    0

Hóa đơn này trị giá 1.200.680.500 đ , Do bên bán làm mất giờ phải làm thế nào hả các bạn

---------- Post added at 03:13 ---------- Previous post was at 03:12 ----------

thanh toán qua Ngan hang xong het roi

Cảm ơn
    13

Giá trị hóa đơn lớn vậy thì báo cáo với CQT rồi xin lại bản photo bên họ là kê khai bình thường. Có một cách khác nữa là kêu họ hủy hóa đơn đó đi rồi xuất lại mình tờ khác. Vì họ làm mất chứ phải lỗi do mình đâu.

---------- Post added at 03:14 ---------- Previous post was at 03:13 ----------

Nếu đã thanh toán qua ngân hàng hết rùi thì báo cáo với CQT đi. Đừng hủy, nguy hiểm đến số tiền đã thanh toán.

Cảm ơn
    394
    Được cảm ơn 327 lần trong 186 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuan7000 View Post
    Cả nhà ơi giúp em với.
    Bên bán có gửi 1 hóa đơn gtgt liên 2 cho bên em theo phương tiện vận chuyển của bên bán , Nhưng phương tiện này đã làm mất hóa đơn liên 2 . Hóa đơn này em chưa kê khai thuế , Vậy em phải xử lý thế nào?
    thks!
    Chưa nhận hóa đơn thì chưa thanh toán thôi. Khi nào họ xuất hóa đơn khác cho mình thì mình kê khai. Mình còn giữ tiền thì có quyền hì hì ... Bên họ làm mất thì họ có trách nhiệm báo mất với cơ quan thuế và chịu phạt. Mình không phải làm gì cả đâu bạn.

Cảm ơn
    13

Trích Nguyên văn bởi trangrom293 View Post
    Chưa nhận hóa đơn thì chưa thanh toán thôi. Khi nào họ xuất hóa đơn khác cho mình thì mình kê khai. Mình còn giữ tiền thì có quyền hì hì ... Bên họ làm mất thì họ có trách nhiệm báo mất với cơ quan thuế và chịu phạt. Mình không phải làm gì cả đâu bạn.
    Bạn nhầm rồi. Bạn ấy là bên mua, bạn ấy mua hàng đã thanh toán qua ngân hàng nhưng hóa đơn đầu vào bị mất. Vấn đề là đã thanh toán rồi.

Cảm ơn
    333
    Được cảm ơn 332 lần trong 205 bài viết

Sáng nay mình cũng bị sếp mắng cho một trận vì cái tội nhận hoá đơn nhưng không xem kỹ, khách hàng viết hoá đơn cẩu thả quá, mà toàn hoá đơn chuyển khoản và bên mình đã thanh toán, đã báo cáo thuế tháng 7, giờ phải làm biên bản huỷ, gửi kèm hoá đơn trả lại kh và yêu cầu viết hoá đơn thay thế.
    Bên bạn mất hoá đơn, giá trị lớn như vậy mà đã thanh toán thì phải báo cáo lên thuế rồi, dù là chưa kê khai nhưng đã thanh toán thì khi quyết toán thuế sẽ biết cả thôi, khai báo sớm giải quyết sớm, chắc là có phạt đó, nhưng phải chịu thôi!
    Không có ngày mai nào là không kết thúc,
    Không có nỗi đau nào lại không có lối ra!

Cảm ơn
    0

Vậy là bên bán phải làm biên bản mất báo cáo với cơ quan thuế để đóng phạt , sau đó photo đóng dấu hđ và kèm theo biên bản đóng phạt này để kê khai thuế.
    Có đúng hem bạn.
    tks.

Cảm ơn
    13

Làm kế toán thì phải tự cẩn thận thôi, chưa nhận được hóa đơn mà đã thanh toán cả tỷ bạc rồi. Kể ra công ty bạn cũng gan gớm.

---------- Post added at 03:27 ---------- Previous post was at 03:25 ----------

Trích Nguyên văn bởi thuan7000 View Post
    Vậy là bên bán phải làm biên bản mất báo cáo với cơ quan thuế để đóng phạt , sau đó photo đóng dấu hđ và kèm theo biên bản đóng phạt này để kê khai thuế.
    Có đúng hem bạn.
    tks.
    Hok phải đâu bạn ơi, bên bán người ta nắm cán dao còn bên bạn năm lưỡi dao đó. Bạn làm văn bản lên thuế đi, nếu có phạt thì ráng mà nộp vài trăm nghìn thôi. Sau đó xin bản photo của bên bán rồi kê khai thuế. Giá trị hóa đơn lớn mà. Chờ bên bán họ làm thì biết khi nào họ mới làm.

Trang 1/3 123 cuốicuối

Thông tin về chủ đề