Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 25
    Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

confused Hóa đơn viết sai tên Khách hàng có làm biên bản điều chỉnh được không???

Hi cả nhà, giúp em chuyện này với.
    Em vừa xuất hóa đơn sai tên khách hàng. Em đề nghị làm biên bản điều chỉnh nhưng khách hàng không đồng ý và yêu cầu phải chỉ rõ thông tư nào quy định điều này. Nếu không thì phải hủy hóa đơn. Em cũng đã tìm hiểu mà không thấy quy định nào cụ thể cả. Bên em mỗi lần hủy hóa đơn rất khó khăn. Mong cả nhà chỉ giúp em cách thuyết phục khách hàng.
    Em cảm ơn nhiều nhiều!!!

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement

Cảm ơn
    332
    Được cảm ơn 329 lần trong 204 bài viết

Ðề: Hóa đơn viết sai tên Khách hàng có làm biên bản điều chỉnh được không???

không có biên bản điều chỉnh đâu bạn à.
    nếu sai rồi mà chưa xé thì viết lại hđ khác thôi, còn đã xé ra khỏi tập thì phải làm biên bản hủy rồi viết hđ mới thay thế. cái này đúng quy định mà. sao lại khó khăn vậy bạn.

Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 16 lần trong 13 bài viết

Re: Hóa đơn viết sai tên Khách hàng có làm biên bản điều chỉnh được không???

Chuẩn không cần chỉnh

Cảm ơn
    29
    Được cảm ơn 118 lần trong 45 bài viết

Re: Hóa đơn viết sai tên Khách hàng có làm biên bản điều chỉnh được không???

trời! bó tay với khách hàng của bạn. Của bạn là hóa đơn đầu ra, có sai thì thuế họ cũng ko làm khó vì mình phải nộp thuế mà, còn khách hàng của bạn lại là HĐ đầu vào được khấu trừ mà lại sai tên dn thì chắc chắn là nếu thuế họ phát hiện đc họ sẽ loại hóa đơn này ra. mà viết sai thì ko đc điều chỉnh nha, chỉ có sai về số tiền thuế gtgt, tổng số tiền thanh toán thì mới lập biên bản điều chỉnh hóa đơn gtgtn đồng thời lập hóa đơn điều chỉnh giá trị sai. còn trường hợp của bạn lập biên bản hủy và xuất hóa đơn khác cho họ. Bạn có thể mở thông tư 153 và nghị định 51 cho họ xem
    thay đổi nội dung bởi: khuctinhsy, 26-11-2011 lúc 10:15
    http://thanhkhoan.com Diễn đàn kế toán mới ra mắt .

Cảm ơn
    27
    Được cảm ơn 32 lần trong 24 bài viết

bạn sai ở mục nào? tên khách hàng hay tên đơn vị mua hàng? nếu sai tên đơn vị mua hàng thì không đc làm điều chỉnh đâu
    có những thứ không mua được bằng tiền
    nhưng mua được bằng rất nhiều tiền

Cảm ơn
    0

Sai ten khach hang thi lam bien ban huy thoi chu co gi kho dau ban
    Xin hoi ai co tai lieu on lien thong dai hoc cong nghiep tp HCM nganh ke toan 2011 cho minh xin voi
    Gui dum minh qua [Chỉ có thành viên mới có thể nhìn thấy links. Bạn hãy nhấn vào đây để đăng ký...]
    Cam on nhieu nha!

Cảm ơn
    8

Thế này mọi người ạ. Tên đơn vị mua hàng là Cty Hanoi Steel Center mà em ghi là Hà Nội Steel Center. Vì em thấy mấy chị nói là sai những thông tin như tên khách hàng, địa chỉ hay quy cách hàng hóa thì mình làm biên bản điều chỉnh được, còn sai các mục liên quan đến số tiền hay số lượng hàng thì phải hủy xuất lại nên em muốn hỏi cho rõ chỗ này.

Cảm ơn
    29
    Được cảm ơn 118 lần trong 45 bài viết

Trích Nguyên văn bởi quephuongdt View Post
    Thế này mọi người ạ. Tên đơn vị mua hàng là Cty Hanoi Steel Center mà em ghi là Hà Nội Steel Center. Vì em thấy mấy chị nói là sai những thông tin như tên khách hàng, địa chỉ hay quy cách hàng hóa thì mình làm biên bản điều chỉnh được, còn sai các mục liên quan đến số tiền hay số lượng hàng thì phải hủy xuất lại nên em muốn hỏi cho rõ chỗ này.
    tưởng sai thành tên công ty khác chứ, thế này thì thuế họ chỉ nhắc nhở thôi
    http://thanhkhoan.com Diễn đàn kế toán mới ra mắt .

Cảm ơn
    27
    Được cảm ơn 32 lần trong 24 bài viết

sai thế thì bạn cố thuyết phục khách hàng vì đây là sai sót không trọng yếu, làm biên bản điều chỉnh là ok, thuế sẽ không làm khó đâu, còn không có bất cứ văn bản nào cho phép hóa đơn viết sai được điều chỉnh đâu bạn ah
    có những thứ không mua được bằng tiền
    nhưng mua được bằng rất nhiều tiền

Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 21 lần trong 17 bài viết

Trích Nguyên văn bởi quephuongdt View Post
    Hi cả nhà, giúp em chuyện này với.
    Em vừa xuất hóa đơn sai tên khách hàng. Em đề nghị làm biên bản điều chỉnh nhưng khách hàng không đồng ý và yêu cầu phải chỉ rõ thông tư nào quy định điều này. Nếu không thì phải hủy hóa đơn. Em cũng đã tìm hiểu mà không thấy quy định nào cụ thể cả. Bên em mỗi lần hủy hóa đơn rất khó khăn. Mong cả nhà chỉ giúp em cách thuyết phục khách hàng.
    Em cảm ơn nhiều nhiều!!!
    bên bạn huỷ hoá đơn khó khăn như thế nào, chỉ cần lập biên bản huỷ rồi 2 bên ký vào là đc mà, chứ trường hợp này khôgn thể điều chỉnh dc, mà phải huỷ thôi bạn ah.
    Giang hồ đẫm máu anh không sợ
    Chỉ sợ đường về thiếu bóng em

Trang 1/3 123 cuốicuối

Thông tin về chủ đề