Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 20

Ðề tài:
đóng dấu treo trên hoá đơn GTGT

Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 6 lần trong 4 bài viết

đóng dấu treo trên hoá đơn GTGT

đơn vị mình đi mua hàng thì thấy các doanh nghiẹp khi bán hàng ghi hoá GTGT (liên 2 - liên giao khách hàng) ko có chữ ký của thủ trưởng đơn vị, mà chỉ có mỗi dấu treo đóng trên góc trái của Hoá đơn, vậy các ACE dân kế toán cho mình hỏi vậy thì hoá đơn đó có hợp lệ ko? cứ để như vậy thì khi qtoán có bị cơ quan thuế gạt ra ko? có văn bản nào hướng dẫn về đóng dấu treo trên hoá đơn mà ko cần giám đốc DN ký ko, thì gửi cho em xem nhé?

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    1,123
    Được cảm ơn 4,114 lần trong 1,320 bài viết

53 Ðề: đóng dấu treo trên hoá đơn GTGT

Trích Nguyên văn bởi nguyenvuthi View Post
    đơn vị mình đi mua hàng thì thấy các doanh nghiẹp khi bán hàng ghi hoá GTGT (liên 2 - liên giao khách hàng) ko có chữ ký của thủ trưởng đơn vị, mà chỉ có mỗi dấu treo đóng trên góc trái của Hoá đơn, vậy các ACE dân kế toán cho mình hỏi vậy thì hoá đơn đó có hợp lệ ko? cứ để như vậy thì khi qtoán có bị cơ quan thuế gạt ra ko? có văn bản nào hướng dẫn về đóng dấu treo trên hoá đơn mà ko cần giám đốc DN ký ko, thì gửi cho em xem nhé?
    Bạn tham khảo trong TT120/2002 :
    Trường hợp mẫu hoá đơn có chỉ tiêu thủ trưởng đơn vị ký duyệt thì không nhất thiết thủ trưởng đơn vị phải ký duyệt mà có thể uỷ quyền cho người bán hàng ký, ghi rõ họ, tên khi lập và giao hoá đơn cho khách hàng. Việc uỷ quyền người ký duyệt hoá đơn bán hàng phải có quyết định của thủ trưởng đơn vị và hoá đơn này phải được đóng dấu của tổ chức, cá nhân vào góc trên, bên trái của liên 2 hoá đơn.
    Như vậy trường hợp Hóa đơn của bạn là hợp lệ rồi.

Cảm ơn
    138
    Được cảm ơn 266 lần trong 59 bài viết

Ðề: đóng dấu treo trên hoá đơn GTGT

Mình cũng vừa mới nhận một cái HĐ như vậy nhưng người bán hnàg lại k ký vào chỗ người bán hàng mà ký vào chỗ thủ trưởng đơn vị đồng thời ghi cu\hữ ký thay vào ngay chỗ thủ trưởng đơn vị lun và có đóng dấu treo, thế HĐ của mình có dc xem là hợp lệ k?
    "Ta muốn tìm hạnh phúc của người, người lại thèm hạnh phúc của ta"

Cảm ơn
    49
    Được cảm ơn 4 lần trong 4 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tieuadau View Post
    Mình cũng vừa mới nhận một cái HĐ như vậy nhưng người bán hnàg lại k ký vào chỗ người bán hàng mà ký vào chỗ thủ trưởng đơn vị đồng thời ghi cu\hữ ký thay vào ngay chỗ thủ trưởng đơn vị lun và có đóng dấu treo, thế HĐ của mình có dc xem là hợp lệ k?
    Thực ra chỉ được ký ở chỗ người bán hàng thôi, còn chữ ký chỗ thủ trưởng đơn vị thì chỉ có thủ trưởng đơn vị ký thôi. Trường hợp có một số công ty thủ trưởng đi suốt không thể ký được thì sẽ đóng dấu treo ở trên góc trái hoá đơn. Và hoá đơn đó cũng là hoá đơn hợp lệ. Còn nếu người bán hàng mà ký vào chỗ thủ trưởng là sai rồi.

Cảm ơn
    3,061
    Được cảm ơn 5,076 lần trong 2,188 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Thaihoai View Post
    Thực ra chỉ được ký ở chỗ người bán hàng thôi, còn chữ ký chỗ thủ trưởng đơn vị thì chỉ có thủ trưởng đơn vị ký thôi. Trường hợp có một số công ty thủ trưởng đi suốt không thể ký được thì sẽ đóng dấu treo ở trên góc trái hoá đơn. Và hoá đơn đó cũng là hoá đơn hợp lệ. Còn nếu người bán hàng mà ký vào chỗ thủ trưởng là sai rồi.

Nếu người bán hàng đó đã được sự ủy quyền của giám đốc ký tên trên hóa đơn và đóng dấu treo như trường hợp trên thì hóa đơn đó vẫn được xem là hợp lệ bạn áh

Thân
    Anh yêu hoa không vì bởi hoa mai màu trắng
    Mà anh yêu vì màu trắng cánh hoa mai

Cảm ơn
    49
    Được cảm ơn 4 lần trong 4 bài viết

Trích Nguyên văn bởi khoinhat View Post
    Nếu người bán hàng đó đã được sự ủy quyền của giám đốc ký tên trên hóa đơn và đóng dấu treo như trường hợp trên thì hóa đơn đó vẫn được xem là hợp lệ bạn áh

Thân
    đúng rồi. Nhưng bên chữ Thủ trưởng đơn vị cần có TL hoặc KT là ok. Còn không có thì không hợp lệ.

Cảm ơn
    51
    Được cảm ơn 47 lần trong 40 bài viết

Re: đóng dấu treo trên hoá đơn GTGT

Trường hợp mà ký thay thủ trưởng rùi lại đóng dấu luôn vào chỗ đã ký thay có bị sao không??? trường hợp này là hoá đơn bán ra

Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 25 lần trong 22 bài viết

Ðề: Re: đóng dấu treo trên hoá đơn GTGT

Theo mình biết thì muốn ký thay thủ trưởng đơn vị thì phải có giấy ủy quyền của thủ trưởng. Sau khi có giấy ủy quyền thì người được ủy quyền ký vào chỗ thủ trưởng, nhớ là phải ghi chữ KT (ký thay) trước chữ "Thủ trưởng đơn vị" và đóng dấu của cty lên chữ ký.

Nếu thủ trưởng đơn vị không ủy quyền cho ai thì để trống chữ ký của thủ trưởng và đóng dấu treo cty bên trên góc trái của hóa đơn.

10. Các thành viên đã cảm ơn ThaoNguyen74 về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 9 lần trong 8 bài viết

Re: Ðề: Re: đóng dấu treo trên hoá đơn GTGT

Trích Nguyên văn bởi ThaoNguyen74 View Post
    Theo mình biết thì muốn ký thay thủ trưởng đơn vị thì phải có giấy ủy quyền của thủ trưởng. Sau khi có giấy ủy quyền thì người được ủy quyền ký vào chỗ thủ trưởng, nhớ là phải ghi chữ KT (ký thay) trước chữ "Thủ trưởng đơn vị" và đóng dấu của cty lên chữ ký.

Nếu thủ trưởng đơn vị không ủy quyền cho ai thì để trống chữ ký của thủ trưởng và đóng dấu treo cty bên trên góc trái của hóa đơn.
    CÁch NÀY Là cách khá phỏ biến hiện nay nhưng nghe nói thuế một số chỗ không đồng ý cho làm thế đấy
    CHUYỂN PHÁT NHANH DOOR TO DOOR - D2Dexpress
    Tel: 08. 39 914 915 Website: www.d2dexpress.vn

Cảm ơn
    56
    Được cảm ơn 5 lần trong 4 bài viết

Re: Ðề: Re: đóng dấu treo trên hoá đơn GTGT

Nhân tiện đây các bạn cho mình hỏi với:
    bên mình có rất nhiều hóa đơn có chữ ký của thủ trưởng nhưng lại không có dấu đóng ở góc trên hay chỗ ký đó thì hóa đơn đó có được coi là hợp lệ không
    KHI MỌI THỨ ĐÃ MẤT, TƯƠNG LAI VẪN CÒN !

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin về chủ đề