kết quả từ 1 tới 4 trên 4

Ðề tài:
có phải nộp báo cáo thanh quyết toán hóa đơn khi giải thể?

Cảm ơn
    17
    Được cảm ơn 24 lần trong 17 bài viết

có phải nộp báo cáo thanh quyết toán hóa đơn khi giải thể?

những báo cáo nào phải nộp khi doanh nghiệp tiến hành giải thể. doanh nghiệp mình đã ngưng hoạt động từ t10/2007 và làm quyết định giải thể nhưng do chưa tìm được kế toán làm các báo cáo nên đến nay vẫn chưa hoàn tất thủ tục giải thể. đến nay mình đã làm xong báo cáo tài chính và quyết toán thuế nộp cho cơ quan thế. doanh nghiệp đang hoàn tất thủ tục giải thể. vậy mình có phải nộp báo cáo thanh quyết toán hóa đơn ko? và còn phải nộp gì nữa vậy?

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    339
    Được cảm ơn 513 lần trong 240 bài viết

Ðề: Cần Nộp Những Báo Cáo Nào Khi Doanh Nghiệp Giải Thể

Trích Nguyên văn bởi denho View Post
    những báo cáo nào phải nộp khi doanh nghiệp tiến hành giải thể. doanh nghiệp mình đã ngưng hoạt động từ t10/2007 và làm quyết định giải thể nhưng do chưa tìm được kế toán làm các báo cáo nên đến nay vẫn chưa hoàn tất thủ tục giải thể. đến nay mình đã làm xong báo cáo tài chính và quyết toán thuế nộp cho cơ quan thế. doanh nghiệp đang hoàn tất thủ tục giải thể. vậy mình có phải nộp báo cáo thanh quyết toán hóa đơn ko? và còn phải nộp gì nữa vậy?
    Bạn đã nộp đơn xin giải thể cho CQ thuế chưa? Trong đơn bạn nên viết rõ ràng tên cty, địa chỉ, MST, ngành nghề kinh doanh, lý do giải thể. Sau đó bạn photo thành 3 bản.
    Nộp kèm Báo cáo tài chính, BC thanh quyết toán hóa đơn, đồng thời mang theo HĐ, giấy nộp tiền vào NSNN. CQ thuế sẽ lập biên bản thu hồi và hẹn 15ngày sau sẽ đến công ty bạn kiểm tra. Bạn nhớ hãy chuẩn bị đầy đủ chứng từ, sổ sách kế toán nhé. Còn giấy phép kinh doanh sẽ do sở kế hoạch & đầu tư thu hồi.Hơi phức tạp đó bạn.
    Good Luck!
    Never Give Up ^^

Cảm ơn
    72
    Được cảm ơn 826 lần trong 273 bài viết

Ðề: có phải nộp báo cáo thanh quyết toán hóa đơn khi giải thể?

chẳng có gì phức tạp cả, bạn cứ nộp đầy đủ bào cáo như quyết toán năm, Đơn xin giải thể. CQ thuế đến kiểm tra. ra biên bản. nộp thuế nếu phát sinh, OK
    DIỄN ĐÀN HDSD, SỬA LỖI CÁC LOẠI PHẦN MỀM KẾ TOÁN MIỄN PHÍ
    http://vietpluss.com
    Tham gia bạn sẽ hiểu

Cảm ơn
    6,633
    Được cảm ơn 16,117 lần trong 5,031 bài viết

Ðề: có phải nộp báo cáo thanh quyết toán hóa đơn khi giải thể?

Trích Nguyên văn bởi denho View Post
    vậy mình có phải nộp báo cáo thanh quyết toán hóa đơn ko? và còn phải nộp gì nữa vậy?
    Nếu bạn rãnh rỗi và không muốn quan tâm đến mấy tờ hóa đơn nữa thì đem nó lên cơ quan thuế và đề nghị họ thanh quyết toán luôn nha. Mất 30p là xong.
    Hãy cùng đến thưởng thức tôm ủ muối Hàn Quốc, ếch chiên giòn, gà hấp nước mắm nhỉ và nhiều món ăn khác tại Hoa Kiều quán, 273 Nguyễn Văn Đậu, P.11, Q.Bình Thạnh. Là bạn của Tiger, chắc chắn rằng bill thanh toán của bạn sẽ được giảm 15%.:D

www.**************** - www.***************

Thông tin về chủ đề