kết quả từ 1 tới 10 trên 10

Ðề tài:
Cho hỏi về cách ghi Bảng kê bán lẻ (bảng 5.7 phụ lục của TT 153)

Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Cho hỏi về cách ghi Bảng kê bán lẻ (bảng 5.7 phụ lục của TT 153)

Xin chào các bạn,

Các bạn cho mình hỏi:

1. TT 153, điều 16 có đoạn:
    ... Trường hợp người bán nộp thuế giá trị gia tăng theo phương pháp khấu trừ thì Bảng kê bán lẻ phải có tiêu thức “thuế suất giá trị gia tăng” và “tiền thuế giá trị gia tăng” .....

Nhưng theo mẫu bảng kê 5.7 phu lục 5 của TT này thì chỉ có cột "Thuế GTGT", vậy thì phải ghi làm sao?
    VD: mình bán 1 món hàng có giá trị 100.000đ và thuế suất 10% là 10.000đ

2. Trich TT
    ... Cuối mỗi ngày, cơ sở kinh doanh lập một hoá đơn giá trị gia tăng hoặc hóa đơn bán hàng ghi số tiền bán hàng hoá, cung ứng dịch vụ trong ngày thể hiện trên dòng tổng cộng của bảng kê, ký tên và giữ liên giao cho người mua, các liên khác luân chuyển theo quy định. Tiêu thức “Tên, địa chỉ người mua” trên hoá đơn này ghi là “bán lẻ không giao hoá đơn”...

trong phần "tên hàng hóa, dịch vụ" của hóa đơn minh ghi nội dung là: "theo bảng kê bán lẻ ngày ...." có đúng không?

Xin cảm ơn.

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

1 Vợ, 2 Con, 3 Lầu, 4 Bánh, 5 Bằng, 6 Ván

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    0

Re: Cho hỏi về cách ghi Bảng kê bán lẻ (bảng 5.7 phụ lục của TT 153)

cho em hỏi thêm là bảng kê bán lẻ mình chỉ lập 1 bảng rùi kẹp với liên xanh luân chuyển nội bộ, hay là phải lập thành 3 bản tương ứng với 3 liên hóa đơn ạ? e chưa rõ lắm, mong cả nhà giúp e nha! ^^

Cảm ơn
    9

Trích Nguyên văn bởi thbaotran90 View Post
    cho em hỏi thêm là bảng kê bán lẻ mình chỉ lập 1 bảng rùi kẹp với liên xanh luân chuyển nội bộ, hay là phải lập thành 3 bản tương ứng với 3 liên hóa đơn ạ? e chưa rõ lắm, mong cả nhà giúp e nha! ^^
    Theo mình biết thì chỉ lập 1 liên thôi, nhưng kẹp với liên xanh thì hình như không phải

Cảm ơn
    29

Ðề: Cho hỏi về cách ghi Bảng kê bán lẻ (bảng 5.7 phụ lục của TT 153)

vậy thì kẹp bảng kê với liên nào để lưu giữ chứng từ a? Em cũng thắc mắc chưa rõ vấn đề này, mong anh chị và các bạn trong diễn đàn ai biết chỉ chỉ rõ giúp em nha.
    Thank's!

Cảm ơn
    239
    Được cảm ơn 630 lần trong 314 bài viết

Ðề: Re: Cho hỏi về cách ghi Bảng kê bán lẻ (bảng 5.7 phụ lục của TT 153)

Trích Nguyên văn bởi thbaotran90 View Post
    Theo điểm 3 điều 16, nghị định số 51/2010/NĐ-CP, "cuối mỗi ngày, cơ sơ kinh doanh lập 1 hóa đơn ghi số tiền bán hàng hóa, dịch vụ trong ngày thể hiện trên dòng cộng của bảng kê, ký tên và giữ liên giao cho ng mua ( tức là liên 2, cái tờ đỏ đỏ ý ) tại cuống, các liên khác luân chuyển theo quy định. Tên người mua trong hóa đơn này được ghi là " Bán lẻ không giao hóa đơn. "
    hy vọng câu trả lời này sẽ giải đáp dc thắc mắc của bạn! Thân!
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến

7. Các thành viên đã cảm ơn nhantran1984 về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    4

Các bạn cho mình hỏi. Bên mình làm bên mảng dịch vụ chăm sóc sắc đẹp, bên mình mỗi ngày cũng có lập bảng kê bán lẻ hàng hóa dịch vụ trực tiếp cho người tiêu dùng theo mẫu 5.7 phụ lục của thông tư 153. Nhưng cuối mỗi thuần thì thu ngân mới đưa bảng kê bán lẻ đó lên, nên một tuần mình mới xuất hóa đơn bán lẻ một lần như vậy có được không? vì đó là những khách hàng lẻ dưới 200.000 và họ không cần hóa đơn còn những khách hàng sử dụng trên 200.000 thì thu ngân báo lại và mình xuất HĐ theo từng ngày rồi.

Cảm ơn
    73
    Được cảm ơn 14 lần trong 11 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ngoluong0203 View Post
    Các bạn cho mình hỏi. Bên mình làm bên mảng dịch vụ chăm sóc sắc đẹp, bên mình mỗi ngày cũng có lập bảng kê bán lẻ hàng hóa dịch vụ trực tiếp cho người tiêu dùng theo mẫu 5.7 phụ lục của thông tư 153. Nhưng cuối mỗi thuần thì thu ngân mới đưa bảng kê bán lẻ đó lên, nên một tuần mình mới xuất hóa đơn bán lẻ một lần như vậy có được không? vì đó là những khách hàng lẻ dưới 200.000 và họ không cần hóa đơn còn những khách hàng sử dụng trên 200.000 thì thu ngân báo lại và mình xuất HĐ theo từng ngày rồi.
    Bảng kê bán lẻ được tập hợp trong một ngày và viết hóa đơn của ngày hôm đó luôn nha bạn.
    "Hãy sống như ngày mai bạn không còn sống"

Cảm ơn
    9

Trích Nguyên văn bởi doanhmt View Post
    Xin chào các bạn,

Các bạn cho mình hỏi:

... Trường hợp người bán nộp thuế giá trị gia tăng theo phương pháp khấu trừ thì Bảng kê bán lẻ phải có tiêu thức “thuế suất giá trị gia tăng” và “tiền thuế giá trị gia tăng” .....

Nhưng theo mẫu bảng kê 5.7 phu lục 5 của TT này thì chỉ có cột "Thuế GTGT", vậy thì phải ghi làm sao?
    VD: mình bán 1 món hàng có giá trị 100.000đ và thuế suất 10% là 10.000đ

2. Trich TT
    ... Cuối mỗi ngày, cơ sở kinh doanh lập một hoá đơn giá trị gia tăng hoặc hóa đơn bán hàng ghi số tiền bán hàng hoá, cung ứng dịch vụ trong ngày thể hiện trên dòng tổng cộng của bảng kê, ký tên và giữ liên giao cho người mua, các liên khác luân chuyển theo quy định. Tiêu thức “Tên, địa chỉ người mua” trên hoá đơn này ghi là “bán lẻ không giao hoá đơn”...

trong phần "tên hàng hóa, dịch vụ" của hóa đơn minh ghi nội dung là: "theo bảng kê bán lẻ ngày ...." có đúng không?

Xin cảm ơn.
    Lau qua khong thay ai tra loi giup vay

Cảm ơn
    0

VD: mình bán 1 món hàng có giá trị 100.000đ và thuế suất 10% là 10.000đ.

Cảm ơn
    556
    Được cảm ơn 148 lần trong 81 bài viết

Bác nào có mẫu bảng 5.7 send vô mail cho em với ạ! Em tìm mãi trên mạng mà không thấy! Mail em là : Vuduyentc@gmail.com ! Thanks các bác ạ!
    Rồi ngày mai sẽ đến ! Fighting !

Thông tin về chủ đề