Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 19

Ðề tài:
Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn Quý 2-2011 qua mạng?

Cảm ơn
    221
    Được cảm ơn 220 lần trong 118 bài viết

Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn Quý 2-2011 qua mạng?

Công ty mình báo cáo sử dụng hóa đơn Q1-2011 con lại 320 số, trong đó hóa đơn do bộ tài chính phát hành được sử dụng đến hết 31/3/2011 còn lại 20 số, Hóa đơn đặt in mới phát hành tháng 3-2011 để sử dùng từ ngày 01/4/2011 là 300 số. Số hóa đơn do bộ tài chính phát hành mình đã làm thủ tục hủy đầu tháng 4-2011 và gửi thông báo hủy hóa đơn cho cơ quan thuế theo đúng quy định.

Mình làm Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn Quý 2-2011 bao gồm cả hóa đơn do bộ tài chính phát hành còn tồn đầu 20 số và đưa vào cột hủy 20 số.

Tuy nhiên khi lập BC tình hình sử dụng hóa đơn trực tuyến tại trang http://www.Kekhaithue.gdt.gov.vn
    thì không được chấp nhận do ký hiệu hóa đơn không hợp lệ (01GTKT-3LL) mà chỉ chấp nhận ký hiệu hóa đơn là 01GTKT3/001.

Không lẽ hóa đơn đã hủy theo hướng dãn tại TT153 không phải báo cáo trong Quý 2-2011 nữa? Bạn nào đã làm BC này xin chỉ giúp!

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

Cung cấp thẻ diệt virus BKAV giá cạnh tranh, siêu khuyến mại, có hóa đơn. Mọi lúc, mọi nơi chỉ cần alo 0983178339 là có.

2. Các thành viên đã cảm ơn dongnamnb về bài viết hữu ích này :

3. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 7 lần trong 7 bài viết

Ðề: Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn Quý 2-2011 qua mạng?

The thi bao cao tinh hinh su dung hoa don quy 1 cua ban , ban khong lam huy 20 so con lai ah. Trong bao cao tinh hinh su dung quý 1 ban da phai huy roi ma, ton cuoi cua ban se la 0 so. Ban co nho la cuoi thang 3 ban phai lam 1 to thong bao ket qua huy hoa don roi con gi. Con so 20 ay ban phai dua vao bao cao quy 1

---------- Post added at 07:57 ---------- Previous post was at 07:55 ----------

Thong bao huy nop cham nhat la ngay 31/3 co ma

5. Các thành viên đã cảm ơn hangadc về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 18 lần trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dongnamnb View Post
    Công ty mình báo cáo sử dụng hóa đơn Q1-2011 con lại 320 số, trong đó hóa đơn do bộ tài chính phát hành được sử dụng đến hết 31/3/2011 còn lại 20 số, Hóa đơn đặt in mới phát hành tháng 3-2011 để sử dùng từ ngày 01/4/2011 là 300 số. Số hóa đơn do bộ tài chính phát hành mình đã làm thủ tục hủy đầu tháng 4-2011 và gửi thông báo hủy hóa đơn cho cơ quan thuế theo đúng quy định.

Mình làm Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn Quý 2-2011 bao gồm cả hóa đơn do bộ tài chính phát hành còn tồn đầu 20 số và đưa vào cột hủy 20 số.

Tuy nhiên khi lập BC tình hình sử dụng hóa đơn trực tuyến tại trang http://www.Kekhaithue.gdt.gov.vn
    thì không được chấp nhận do ký hiệu hóa đơn không hợp lệ (01GTKT-3LL) mà chỉ chấp nhận ký hiệu hóa đơn là 01GTKT3/001.

Không lẽ hóa đơn đã hủy theo hướng dãn tại TT153 không phải báo cáo trong Quý 2-2011 nữa? Bạn nào đã làm BC này xin chỉ giúp!
    Đương nhiên báo cáo đấy không chấp nhận rùi. Vì so hd bạn mua của thuế để sử dụng hết tháng 3 và đã huỷ rồi thì cái đó bạn khai ở bao cáo THSDHD quý 1 chứ. Quý 2 bạn sử dụng hd mới thi báo cáo từ số bắt đầu thôi. Vì Quý 2 không liên quan gì đến hd bạn mua trên thuế nữa ( bạn đã huỷ nó rồi ma )
    Niềm tin và quyết tâm nơi bạn là cội nguồn của mọi may mắn và thành công

7. Các thành viên đã cảm ơn huyends12 về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    75
    Được cảm ơn 33 lần trong 28 bài viết

Nhung hết 31 tháng 3 mới huỷ. sang tháng 4 bên mình mới gửi thông báo hủy mà
    chỉ còn một chiếc lá cuối thu mỏng manh

Cảm ơn
    514
    Được cảm ơn 529 lần trong 336 bài viết

Re: Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn Quý 2-2011 qua mạng?

Như thế này các chị ak,
    Thông báo hủy HD đến tháng 4 mới nộp cho thuế thì trong bcthsd hd qui 2 vẫn phải kê vào. Chia làm 2 dòng thứ nhất là hd cũ ghi ra và số tồn sẽ = 0
    Thứ 2 là hd mới thì ghi bình thường.
    Không thể gửi qua mạng được vì hd cũ chỉ có 10 kí tự mà trong BC26 yêu cầu 11 kí tự nên bc thsd HD qui 2 sẽ phải làm bản giấy và nộp trực tiếp tại chi cục thuế.
    Em cũng đã làm song và nộp rùi. Chúc các bác thành công!
    luôn đón nhận cái sai và đi lên từ cái sai đó chắc chắn sẽ thành công

10. Có 2 thành viên sau đây cảm ơn nhomoi vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    111
    Được cảm ơn 34 lần trong 26 bài viết

Ðề: Re: Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn Quý 2-2011 qua mạng?

Trích Nguyên văn bởi nhomoi View Post
    Như thế này các chị ak,
    Thông báo hủy HD đến tháng 4 mới nộp cho thuế thì trong bcthsd hd qui 2 vẫn phải kê vào. Chia làm 2 dòng thứ nhất là hd cũ ghi ra và số tồn sẽ = 0
    Thứ 2 là hd mới thì ghi bình thường.
    Không thể gửi qua mạng được vì hd cũ chỉ có 10 kí tự mà trong BC26 yêu cầu 11 kí tự nên bc thsd HD qui 2 sẽ phải làm bản giấy và nộp trực tiếp tại chi cục thuế.
    Em cũng đã làm song và nộp rùi. Chúc các bác thành công!
    Như Nhomoi nói thì em nghĩ cũng không đúng. Vì hoá đơn cũ là huỷ vào ngày 31/03 tức sang dầu tháng 4 là hoàn toàn vô hiệu lực rồi, chỉ là bên cục thuế cho mình hạn đến ngày 05/04/2011 để nộp báo cáo thôi. Mấy laị hôm đó khi đi nộp biên bản huỷ số hoá đơn còn lại, em ghi ngày huỷ hoá đơn trong tháng 4 nhưng bên thuế nói là ko được pải ghi là ngày 31/03 thuế mới chấp nhận. Nên hoá đơn tạm tính tháng này theo em nghĩ là nó chỉ từ đầu tháng 4 thôi, hoá đơn huỷ kia là nằm trong báo cáo tháng trước mất rồi ! Ý kiến của mọi người sao
    Đan Tâm Hiền Dịu

12. Các thành viên đã cảm ơn dantam về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    221
    Được cảm ơn 220 lần trong 118 bài viết

Trích Nguyên văn bởi huyends12 View Post
    Đương nhiên báo cáo đấy không chấp nhận rùi. Vì so hd bạn mua của thuế để sử dụng hết tháng 3 và đã huỷ rồi thì cái đó bạn khai ở bao cáo THSDHD quý 1 chứ. Quý 2 bạn sử dụng hd mới thi báo cáo từ số bắt đầu thôi. Vì Quý 2 không liên quan gì đến hd bạn mua trên thuế nữa ( bạn đã huỷ nó rồi ma )
    Hóa đơn cũ được sử dụng đến hết ngày 31-3-2011, sang tháng 4 mình với làm thủ tục hủy và BC cơ quan thuế nên không thể ghi số hủy vào BC của quý 1 được.

Cảm ơn nhomoi nhiều! Tôi sẽ lựa chọn cách làm của bạn nhưng vẫn còn băn khoăn vì BC sử dụng hóa đơn mình đã đăng ký nộp qua mạng rồi, quý này không nộp qua mạng mà nộp bản giấy thì có sao không nhỉ?

---------- Post added at 09:58 ---------- Previous post was at 09:36 ----------

Cảm ơn cả nhà nhiều, tôi đã hỏi Cục thuế và được hướng dẫn: Đối với hóa đơn cũ sử dụng hết 31/3/2011 và hủy trong quý 2-2011 thì khi kê khai trực tuyên các bạn làm như sau: khi chọn loại hóa đơn các bạn click chuột vào nút 3 đấu chấm và chọn TT120 thay vì chọn 01GTKT sau đó gõ tên loại hóa đơn và Ký hiệu hóa đơn là OK.
    thay đổi nội dung bởi: dongnamnb, 18-07-2011 lúc 09:38
    Cung cấp thẻ diệt virus BKAV giá cạnh tranh, siêu khuyến mại, có hóa đơn. Mọi lúc, mọi nơi chỉ cần alo 0983178339 là có.

14. Các thành viên đã cảm ơn dongnamnb về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    75
    Được cảm ơn 33 lần trong 28 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dongnamnb View Post
    Hóa đơn cũ được sử dụng đến hết ngày 31-3-2011, sang tháng 4 mình với làm thủ tục hủy và BC cơ quan thuế nên không thể ghi số hủy vào BC của quý 1 được.

Cảm ơn nhomoi nhiều! Tôi sẽ lựa chọn cách làm của bạn nhưng vẫn còn băn khoăn vì BC sử dụng hóa đơn mình đã đăng ký nộp qua mạng rồi, quý này không nộp qua mạng mà nộp bản giấy thì có sao không nhỉ?

---------- Post added at 09:58 ---------- Previous post was at 09:36 ----------

Cảm ơn cả nhà nhiều, tôi đã hỏi Cục thuế và được hướng dẫn: Đối với hóa đơn cũ sử dụng hết 31/3/2011 và hủy trong quý 2-2011 thì khi kê khai trực tuyên các bạn làm như sau: khi chọn loại hóa đơn các bạn click chuột vào nút 3 đấu chấm và chọn TT120 thay vì chọn 01GTKT sau đó gõ tên loại hóa đơn và Ký hiệu hóa đơn là OK.
    Mình đã làm như bạn nói nhưng không được.
    sao vậy nhỉ.
    Dongnamnb ơi ban đã làm dc chua.Hứong dẫn mình với.
    cảm ơn nhiều!
    thay đổi nội dung bởi: trang30488, 18-07-2011 lúc 10:29
    chỉ còn một chiếc lá cuối thu mỏng manh

Cảm ơn
    111
    Được cảm ơn 34 lần trong 26 bài viết

Vậy mọi người cho em hỏi, trong biên bản hủy hóa đơn theo thông tư ghi là " HÔM NAY NGÀY 31/03/2011 CÔNG TY ... QUYẾT ĐỊNH HỦY HÓA ĐƠN" Thế tức là em hủy ngay sau khi có quyết định hủy hóa đơn rồi, nhưng đến ngày 05/04/2011 em mới nộp báo cáo. Thế số hóa đơn hủy của bên em em đưa vào quý 1 là đúng hay sai ??
    Đan Tâm Hiền Dịu

Cảm ơn
    1

Re: Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn Quý 2-2011 qua mạng?

mọi người ơi cho em hỏi,cty em từ trước giờ vẫn làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng(theo phần mềm BC26/AC cũ).Nhưng QD 2905 mới ra thay đổi mẫu bc hóa đơn theo quý,em nghe nói giờ chỉ làm bc theo quý thôi.Mọi người cho em hỏi có đúng như vậy k ạ.em k biết bắt đầu từ tháng sau có làm bc theo tháng nữa k?nếu giờ em muốn làm bc hóa đơn theo quý thì em cứ làm theo mấu mới,hay là phải làm thủ tục giấy tờ gì k ạ.Vì cty em từ lúc thành lập tới giờ chỉ làm bc hóa đơn theo tháng thôi.

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin về chủ đề