Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 26

Ðề tài:
Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn năm

Cảm ơn
    32
    Được cảm ơn 16 lần trong 13 bài viết

Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn năm

Các bạn ơi !Cho mình hỏi xíu, mình đang làm cái mẫu 3.12 Quyết toán HD năm trên PM 3.0.2 mà nó bị lỗi (đỏ) chỗ từ số đến số là sao nhỉ? Khi mình ghi thì PM báo là thông tin kê sai phải sửa trước khi in, Có bạn nào giống mình không cho mình ý kiến với.Thanks các bạn nhiều.

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

thay đổi nội dung bởi: TranTuan, 10-01-2012 lúc 04:43 Lý do: Vui lòng không viết hoa toàn bộ tiêu đề

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Ðề: BÁO CÁO TÌNH HÌNH SỬ DỤNG HÓA ĐƠN NĂM

Trích Nguyên văn bởi nguyenletu22 View Post
    Các bạn ơi !Cho mình hỏi xíu, mình đang làm cái mẫu 3.12 Quyết toán HD năm trên PM 3.0.2 mà nó bị lỗi (đỏ) chỗ từ số đến số là sao nhỉ? Khi mình ghi thì PM báo là thông tin kê sai phải sửa trước khi in, Có bạn nào giống mình không cho mình ý kiến với.Thanks các bạn nhiều.
    bạn ơi cho mình hỏi là bạn bị lỗi ngày hay là sao? nuế lỗi ngày bạn chỉnh ngày SDHD như sau VD: ngày 1-1-2012 bạn làm Thì ngày 6-1-2012 thì bạn sử dụng được nhập ngày 01/01/2012->06/01/2012 cứ cách nhau 5 ngày nó mới nhận. than!!
    Kế Toán là gì thế b

Cảm ơn
    32
    Được cảm ơn 16 lần trong 13 bài viết

Re: Ðề: BÁO CÁO TÌNH HÌNH SỬ DỤNG HÓA ĐƠN NĂM

Trích Nguyên văn bởi ngoccanh198 View Post
    bạn ơi cho mình hỏi là bạn bị lỗi ngày hay là sao? nuế lỗi ngày bạn chỉnh ngày SDHD như sau VD: ngày 1-1-2012 bạn làm Thì ngày 6-1-2012 thì bạn sử dụng được nhập ngày 01/01/2012->06/01/2012 cứ cách nhau 5 ngày nó mới nhận. than!!
    Không phải bị lỗi ngày bạn ơi, mình đang làm báo cáo tình hình sử dụng hd mà. lỗi ở chỗ là: Từ số hd đến số hd ấy , không biết PM bị lỗi hay sao nữa.

Cảm ơn
    19
    Được cảm ơn 14 lần trong 10 bài viết

Bạn dùng dấu ; giữa các số HĐ nhé; dấu khác thì phần mềm ko nhận. VD: 0000001;0000005

---------- Post added at 10:03 ---------- Previous post was at 09:58 ----------

Ủa? Mình tưởng mẫu 3.12 là dùng cho kỳ báo cáo cuối cùng (khi DN ngừng hoạt động) mà. Còn mẫu BC quyết toán HĐ năm ko phải là cái này...

tuyết ở trong tim, bao giờ tuyết tan thì em sẽ ở thiên đàng
    Cảm ơn
    1,422
    Được cảm ơn 1,885 lần trong 825 bài viết

Trích Nguyên văn bởi jinney View Post
    Bạn dùng dấu ; giữa các số HĐ nhé; dấu khác thì phần mềm ko nhận. VD: 0000001;0000005

---------- Post added at 10:03 ---------- Previous post was at 09:58 ----------

Ủa? Mình tưởng mẫu 3.12 là dùng cho kỳ báo cáo cuối cùng (khi DN ngừng hoạt động) mà. Còn mẫu BC quyết toán HĐ năm ko phải là cái này...
    mẫu 3.12 dùng cho kỳ báo cáo cuối cùng ( khi DN ngừng hoạt động và chuyển địa điểm). Năm 2011 ko phải làm báo cáo quyết toán HĐ năm.

Không phải bị lỗi ngày bạn ơi, mình đang làm báo cáo tình hình sử dụng hd mà. lỗi ở chỗ là: Từ số hd đến số hd ấy , không biết PM bị lỗi hay sao nữa.
    Bạn phải đánh số lượng sử dụng trước, sau đó hệ thống sẽ tự nhảy từ số đến số cho bạn.
    LẬT ĐẬT THÌ KO BAO GIỜ ĐƯỢC PHÉP NGÃ.ĐÃ NGÃ THÌ TỰ BÍT ..ĐỨNG DẬY...VÀ ..ĐI TIẾP

Cảm ơn
    174
    Được cảm ơn 37 lần trong 32 bài viết

Re: BÁO CÁO TÌNH HÌNH SỬ DỤNG HÓA ĐƠN NĂM

mình cũng mới làm báo cáo tình hình sd hđ lần đầu: cty mình mới đặt in hđ, sd 2 cái ( ttrong đó 1 cái mình ghi sai nên bỏ) làm tnao nó cũng báo sai
    cái hoá đơn mình ghi sai đó thì ghi vào phần xoá bỏ phải ko ?
    Bom nổ chậm

Cảm ơn
    189
    Được cảm ơn 52 lần trong 41 bài viết

[QUOTE=Hiền Đăng;850167]mẫu 3.12 dùng cho kỳ báo cáo cuối cùng ( khi DN ngừng hoạt động và chuyển địa điểm). Năm 2011 ko phải làm báo cáo quyết toán HĐ năm.

năm 2011 mình vẫn sử dụng hoá đơn của chi cục thuế thì mình vẫn phải làm thanh quyết toán hóa đơn ko và làm theo mẫu nào vậy bạn.mình thấy moi ngừoi vẫn làm mà.
    I WANT TO MAKE YOU HAPPY BECAUSE SEEING YOU SMILLING MAKE ME HAPPY

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 5 lần trong 5 bài viết

mình gửi cho bạn bảng kê HD
    BÁO CÁO TÌNH HÌNH SỬ DỤNG HOÁ ĐƠN
    Qúy 04 năm 2011
    1. Tên tổ chức: CÔNG TY TNHH MTV PC
    2. Mã số thuế: 0400545858
    3. Địa chỉ: 45 – 47 Yên Bái – Đà Nẵng
    Đơn vị tính: Số
    STT Tên hóa đơn Ký hiệu mẫu Hình thức hóa đơn Số lượng tồn đầu kỳ Số lượng mua, phát hành trong kỳ Sử dụng trong kỳ Tồn cuối kỳ Ghi chú
    Sử dụng Xóa bỏ Mất Hủy Cộng
    1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13
    01 Hóa đơn GTGT 01GTKT3/001 PC/11P 500 02 02 498 Hóa đơn còn lại từ số 0000003 đến 0000500

Cam kết báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn trên đây là đúng sự thật, nếu có gì sai trái, đơn vị chịu hoàn toàn trách nhiệm trước pháp luật.
    Đà Nẵng,ngày 09 tháng 01 năm 2012
    Người lập biểu NGƯỜI ĐẠI DIỆN THEO PHÁP LUẬT

10. Các thành viên đã cảm ơn phạm diệu về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

chào cả nhà, có bác nào có mẫu báo cáo thanh quyết toán hóa đơn năm gửi cho em với, em cảm ơn các bác
    bác gửi vào đc mail: hueminh0902@gmail.com cho em nhé, em cảm ơn các bác nhiều

Cảm ơn
    13
    Được cảm ơn 28 lần trong 25 bài viết

Ðề: Re: BÁO CÁO TÌNH HÌNH SỬ DỤNG HÓA ĐƠN NĂM

Trích Nguyên văn bởi hell'angel View Post
    mình cũng mới làm báo cáo tình hình sd hđ lần đầu: cty mình mới đặt in hđ, sd 2 cái ( ttrong đó 1 cái mình ghi sai nên bỏ) làm tnao nó cũng báo sai
    cái hoá đơn mình ghi sai đó thì ghi vào phần xoá bỏ phải ko ?
    Nếu hóa đơn sai mà chưa xé rời cuống thì ghi là xóa bỏ

---------- Post added at 11:00 ---------- Previous post was at 10:59 ----------

[QUOTE=kimcuc88;850939]
    Trích Nguyên văn bởi Hiền Đăng View Post
    mẫu 3.12 dùng cho kỳ báo cáo cuối cùng ( khi DN ngừng hoạt động và chuyển địa điểm). Năm 2011 ko phải làm báo cáo quyết toán HĐ năm.

năm 2011 mình vẫn sử dụng hoá đơn của chi cục thuế thì mình vẫn phải làm thanh quyết toán hóa đơn ko và làm theo mẫu nào vậy bạn.mình thấy moi ngừoi vẫn làm mà.
    Thế năm 2011 có làm báo cáo hóa đơn quý 4 không? và làm ở mục nào?

13. Các thành viên đã cảm ơn banhmi86 về bài viết hữu ích này :

Trang 1/3 123 cuốicuối

Thông tin về chủ đề