Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 39

Ðề tài:
kế toán trong đơn vị hành chính sự nghiệp có thu

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

kế toán trong đơn vị hành chính sự nghiệp có thu

chào mọi người! e mới làm công tác kế toán tại 1 đơn vị sự nghiệp có thu của nhà nước đó là phát triển quỹ nhà và đất. e không biết phải làm như thế nào vì quá mới, lại không có người chỉ dẫn, chỗ e đã có mã số thuế, tài khoản ngoài kho bạc, nhưng các thủ tục khác về đăng ký kế toán thì chưa. các bác giúp e với, có bác nào làm cùng lĩnh vực này thì ra tay cứu với.

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    14

Ðề: kế toán trong đơn vị hành chính sự nghiệp có thu

hí hí . em đã mua rồi cảm ơn bác nhiều nha.

Cứ đi là đến

Cảm ơn
    14

hí hí . em đã mua rồi cảm ơn bác nhiều nha.

Cứ đi là đến

Cảm ơn
    738
    Được cảm ơn 1,519 lần trong 828 bài viết

Kế toán hành chính sự nghiệp không khó bằng kế toán doanh nghiệp đâu
    chỉ cần nắm rõ quyết định 19/2006/QĐ-BTC
    http://www.mediafire.com/?fnfinzzzdtm
    Sau đó bạn chịu khó tìm thêm các thông tư có liên quan đến công việc của bạn chẳng hạn như bạn ở ngành giáo dục hay nhà đất .....
    Chúc bạn thành công trong công việc
    Lựa lời mà nói cho lòi tiền ra

6. Có 2 thành viên sau đây cảm ơn Mèo Tồ vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết

Trích Nguyên văn bởi meocon88 View Post
    Em xin hỏi một câu thiên về lý thuyết anh chj có thể giải thích giúp em với. Ở phần nguyên tắc kế toán có nói cơ quan hành chính sự nghiệp còn phải thực hiện kế toán theo mục lục ngân sách nhà nước tức là làm như thế nào ạ. Anh chị nào có tài liệu về kế toán trong đơn vị hành chính sự nghiệp thì chia sẻ với em với, tuần này em thi đầu vào đơn vị ntn mà ngày xưa em ko được học. Em xin cảm ơn.
    Chào bạn,
    Mình cũng mới làm kế toán cho đơn vị hành chính sự nghiệp, tuy nhiên vấn đề bạn hỏi thì mình có thể trả lời được giúp bạn như sau:
    - Bạn nên đọc quyển: Hệ thống Mục lục Ngân sách nhà nước (văn bản hướng dẫn thực hiện) của Bộ Tài chính áp dụng từ 1/1/2009.
    - Thực hiện theo mục lục ngân sách nghĩa là mọi khoản chi của đơn vị hành chính sự nghiệp đều phải nằm trong mục lục NS đó và được chi tiết theo từng nội dung kinh tế.
    Mong rằng những điều trên có thể giúp đc bạn
    Đừng quá xa ... chỉ đủ gần để cảm Đừng quá gần ... để phải cách xa

Cảm ơn
    0

Em làm kế toán của đơn vị sự nghiệp có thu. có hoạt động dịch vụ làm giấy chứng nhận sổ nhà, đất. trong năm 2009 doanh thu đã xuất HD GTGT 32 triệu, nhưng tồng thu khách hàng ứng trước 150 triệu. hàng tháng em đã lấy tiền đó chi lương rồi. Giờ chi phí em không biết phải làm sao, đưa toàn bộ vào chi phí thì quyết toán không được. mà treo tạm ứng thì năm 2010 em làm sao xử lý chứng từ cũ đây. anh ( chị) giúp em với!

Cảm ơn
    0

Trích Nguyên văn bởi bacsy View Post
    - Nếu là đơn vị SN có thu thì nghiễm nhiên áp dụng chế độ kế toán HCSN theo QĐ 19, không cần phải đăng ký.
    - Phải có TK dự toán tại KBNN để nhận dự toán chi tiêu, để mở đc TK ngoài KBNN thì phải có mã số NS do Bộ TC cấp.
    - Các nghiệp vụ thì mua sách hướng dẫn chế độ KT theo QĐ 19 về đọc
    - Về cơ chế của đơn vị SN thì đọc Nghị định 43 và Thông tư 71
    Điều quan trọng nhất của cơ chế cho đơn vị sự nghiệp có thu là nghị định 43CP.
    Vậy, đơn vị bạn là thuộc đối tượng nào (Tự chủ 1 phần kinh phí, tự chủ hoàn toàn hay là đơn vị do nhà nước bao cấp 100%) cái này rất quạn trọng vì nó sẽ là cơ sở định vị cho việc xây dựng quy chế chi tiêu nội bộ đấy.
    Theo tinh thần chung của NĐ này theo mình biết là đơn vị có quyền tự lập quy chế chi tiêu nội bộ riêng áp dụng cho đơn vị mình (trên cơ sở phải đăng ký với Kho bạc, Sở Tài chính và được họ chấp nhận).
    Việc xây dựng quy chế chi tiêu nội bộ đòi hỏi phải có kiến thức chuyên sâu về lĩnh vực quản lý tài chính và cập nhật kiến thức pháp luật hiện hành của Nhà nước.
    Nếu đơn vị bạn chưa có quy chế này bạn có thể tham khảo thông tin về dịch vụ tư vấn xây dựng quy chế chi tiêu nội bộ tại:
    http://hrcet.vn/home/detail.asp?iDat...annel=Products
    Hoặc điện thoại: 04 373088689; email: info@hrcet.vn
    Các chuyên gia sẵn sàng tư vấn giúp bạn miễn phí!
    Trân trọng!

Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 19 lần trong 8 bài viết

Chào các bạn mình đang làm trong đơn vị hành chính sự nghiệp
    Minh không hiểu là hợp đồng ký cho một người thực hiện trong dự án khi thanh lý, nếu có vấn đề thì có được đỏi lại thanh lý không?
    Nếu có những lúc ta gặp khó khăn thì lúc đó ta nên nghĩ đến những điều mình đã làm được.

Cảm ơn
    0

mình cũng làm tai trung tâm phát triển quỹ đất ne,tình trạng của minh rất giống với bạn venus1007s, đơn vị mình mới thành lập nên mình không biết phải làm như thế nào,bạn nào biết làm báo cáo kế toán 6 tháng đầu năm theo thông tư 71 thì chỉ giùm mình với.rồi còn việc quản lý sổ sách kế toán nữa chứ,mình không biết phải ghi vào sổ gì,kế toán như mình cần những loại sổ sách gì,các bạn chỉ mình nha,cam ơn nhiều.

12. Các thành viên đã cảm ơn minhtuandt về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    5

bạn tìm đọc ở tài liệu

Cảm ơn
    0

em đang làm ở một văn phòng chứng nhận quyền sử dụng đất. em có chút vấn đề hỏi các bác! các bác giúp em với nha!
    Bên em cũng là đơn vị hành chính có thu. bên em vừa ký hợp đồng hơn 2 tỷ làm dịch vụ về quá trình ra giấy chứng nhận quyền sử dụng đất! em muốn hỏi các bác nếu như mỗi một hợp đồng như vậy bên em mua máy tính, ô tô , máy móc phục vụ cho việc thực hiện hợp đồng đó, hợp đồng kéo dài một năm. sau khi kết thúc hợp đồng có thể thanh lý toàn bộ những tài sản mua đó được không ạ? và khi có hợp đồng mới sẽ lại mua lại tài sản đó được không ạ? vì dịch vụ này không có chi phí đầu vào, ngoài lương ra em không biết phải lấy chi phí nào cân đối hết tượng số tiền trên hợp đồng đó? có bác nào có kinh nghiệm thì chỉ dùm em với ạ.
    Với lại bên em tiền lương của nhân viên hợp đồng lại không có đóng bảo hiểm và các khoản phụ cấp khác, làm thế nào để hạch toán mà được thuế chấp nhận ạ?
    lần đầu tiên làm kế toán bên đơn vị sự nghiệp mong các bác giúp em với ạ! em cảm ơn nhiều!

Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối

Thông tin về chủ đề