kết quả từ 1 tới 4 trên 4

Ðề tài:
Cơ sở gia công không đóng thuế - đúng hay sai ???

Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết

Cơ sở gia công không đóng thuế - đúng hay sai ???

Chào các anh chị, em là sinh viên mới tốt nghiệp vừa được một nơi gọi phỏng vấn và ngay mai thì lên thử việc. Qua giới thiệu ban đầu, cơ sở của em là cơ sở gia công nhuộm vải cho các công ty và chủ nhỏ lẻ, cơ sở không sử dụng hóa đơn và cũng không khai báo thuế, thế nên công việc của em là kế toán nội bộ thôi. tức là kiểm soát công nợ, xuất nhập kho thui. Các anh chị ở đây có kinh nghiệm có thể cho em biết là cơ sở em làm zị đúng luật hay không nha ? Em mới ra trường nên thấy nhiều bỡ ngỡ lắm. Cám ơn mọi người nhiều !

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

Phía sau cánh cửa luôn có một con đường.......

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    361
    Được cảm ơn 1,987 lần trong 1,198 bài viết

Ðề: Cơ sở gia công không đóng thuế - đúng hay sai ???

Trích Nguyên văn bởi trinh1008 View Post
    Chào các anh chị, em là sinh viên mới tốt nghiệp vừa được một nơi gọi phỏng vấn và ngay mai thì lên thử việc. Qua giới thiệu ban đầu, cơ sở của em là cơ sở gia công nhuộm vải cho các công ty và chủ nhỏ lẻ, cơ sở không sử dụng hóa đơn và cũng không khai báo thuế, thế nên công việc của em là kế toán nội bộ thôi. tức là kiểm soát công nợ, xuất nhập kho thui. Các anh chị ở đây có kinh nghiệm có thể cho em biết là cơ sở em làm zị đúng luật hay không nha ? Em mới ra trường nên thấy nhiều bỡ ngỡ lắm. Cám ơn mọi người nhiều !
    Cơ sở của bạn gia công cho các công ty khác dù khách hàng của bạn có lấy hóa đơn hay không thì bạn vẫn phải xuất hóa đơn, kê khai và nộp thuế bạn ạ.
    Mà cơ sở của bạn có đăng ký kinh doanh chưa? Nếu đăng ký kinh doanh mà không kê khai, nộp thuế thì chết với các bác thuế. Nếu chưa đăng ký kinh doanh thì kể cũng lạ, các bác quản lý thuế khu vực sao lại bỏ qua được nhỉ?
    ...Thôi hãy sống cho trọn đời nguyện ước
    Vạn lý tình, xuôi ngược cũng duyên thôi...

4. Các thành viên đã cảm ơn betrangxxx về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 42 lần trong 32 bài viết

không đăng ký kinh doanh, không có hóa đơn đầu ra thì nộp thuế khoán theo tháng, quý, năm

6. Các thành viên đã cảm ơn quachhuyprp về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết

vào làm rồi mới biết công ty đóng thuế khoán theo từng tháng ạ, đúng là dân mới vào nghề nên cái gì cũng lạ hết, Cảm ơn anh chị vì đã quan tâm nha ! Sau này điều gì không biết em mong sẽ được thỉnh giáo thêm ạ
    Phía sau cánh cửa luôn có một con đường.......

Thông tin về chủ đề