Trang 1/5 123 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 41

Ðề tài:
học chứng chỉ kế toán trưởng????

Cảm ơn
    733
    Được cảm ơn 1,505 lần trong 817 bài viết

học chứng chỉ kế toán trưởng????

Hiện nay mình muốn học chứng chỉ kế toán trưởng nhưng khi tìm hiểu thì thấy chứng chỉ có thời hạn như là chứng chỉ tiếng anh hay tin học vậy á. có bạn nào biết chỗ nào học chứng chỉ kế toán trưởng mà có hiệu lực mãi mãi ko??????

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

Lựa lời mà nói cho lòi tiền ra

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    771
    Được cảm ơn 577 lần trong 304 bài viết

Ðề: học chứng chỉ kế toán trưởng????

cái này theo điều luật ban hành rùi đó nên k có ở đâu cấp chứng chỉ mãi mãi cả
    Cái gì là của mình thì nó là của mình
    Cái gì k phải là của mình thì 1 ngày nào đó sẽ là của mình

Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 20 lần trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Mèo Tồ View Post
    Hiện nay mình muốn học chứng chỉ kế toán trưởng nhưng khi tìm hiểu thì thấy chứng chỉ có thời hạn như là chứng chỉ tiếng anh hay tin học vậy á. có bạn nào biết chỗ nào học chứng chỉ kế toán trưởng mà có hiệu lực mãi mãi ko??????
    Không có chứng chỉ nào có hiệu lực mãi mãi đâu , em hảy học lấy bằng ĐH đi , bằng KTT chỉ hổ trợ cho công việc em ở 1 thời gian nhất định thôi.
    Luôn là chính tôi!

Cảm ơn
    823
    Được cảm ơn 1,820 lần trong 944 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Loc Nguyen View Post
    cái này theo điều luật ban hành rùi đó nên k có ở đâu cấp chứng chỉ mãi mãi cả

tuyết ở trong tim, bao giờ tuyết tan thì em sẽ ở thiên đàng
    Cảm ơn
    1,422
    Được cảm ơn 1,885 lần trong 825 bài viết

bà bít có chỗ nèo thì chỉ tui với nha. Học ktt, seo học lun ACCA lun cho nó bờ rồ bà há??
    LẬT ĐẬT THÌ KO BAO GIỜ ĐƯỢC PHÉP NGÃ.ĐÃ NGÃ THÌ TỰ BÍT ..ĐỨNG DẬY...VÀ ..ĐI TIẾP

Cảm ơn
    2,710
    Được cảm ơn 5,619 lần trong 2,667 bài viết
    Theo QUYẾT ĐỊNH CỦA BỘ TÀI CHÍNH SỐ 98/2007/QĐ-BTC NGÀY 03 THÁNG 12 NĂM 2007 VỀ VIỆC BAN HÀNH “QUY CHẾ VỀ TỔ CHỨC BỒI DƯỠNG VÀ CẤP CHỨNG CHỈ BỒI DƯỠNG KẾ TOÁN TRƯỞNG” thì:
    Trích nguyên văn:
    4. “Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng” có giá trị sử dụng trong thời hạn 5 năm kể từ ngày cấp để bổ nhiệm kế toán trưởng lần đầu theo quy định tại khoản 2 Điều 53 của Luật Kế toán. Những người có Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng đã đủ điều kiện và được bổ nhiệm làm kế toán trưởng 1 lần thì Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng đó vẫn có giá trị để bổ nhiệm kế toán trưởng từ lần thứ hai trở đi, trừ khi khoảng thời gian không làm kế toán trưởng giữa 2 lần bổ nhiệm đã quá 5 năm. Những chứng chỉ được cấp theo quy định tại Quy chế này và các Quy chế trước đó (Quy chế bồi dưỡng kế toán trưởng ban hành theo Quyết định số 43/2004/QĐ-BTC ngày 26/4/2004, theo Quyết định số 769 TC/QĐ/TCCB ngày 23/10/1997 và theo Quyết định số 159 TC/CĐKT ngày 15/9/1989 của Bộ trưởng Bộ Tài chính) mới có giá trị sử dụng theo quy định nêu trên.

Trích Nguyên văn bởi Hiền Đăng View Post
    bà bít có chỗ nèo thì chỉ tui với nha. Học ktt, seo học lun ACCA lun cho nó bờ rồ bà há??
    Hai em nếu ở Hà nội thì vào trường đại học kinh tế quốc dân, học ở đó cũng ổn lắm em à
    thay đổi nội dung bởi: Baocông, 07-03-2011 lúc 07:19
    Mãi đến lúc gặp anh em mới hiểu
    Sóng bạc phơ mà biển vẫn đa tình...

8. Các thành viên đã cảm ơn hangnghiem về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    32
    Được cảm ơn 7 lần trong 7 bài viết

Pó chiếu với bác. Luật kế toán 5 năm phải đổi 1 lần thì làm sao bác dùng cái bằng ktt mãi mãi đc. bằng chỉ có thời hạn 5 năm thôi, hết thì bác đi lấy cái khác. Mà nó chỉ hỗ trợ cho bác trong việc thăng chức từ ktv lên ktt thui. Bác ko nên tham mà cần mãi mãi, he he.

Cảm ơn
    48
    Được cảm ơn 68 lần trong 45 bài viết

Cho mình hỏi, học KTT với bồi dưỡng KTT có khác nhau không? Học cái nào thì tốt hơn nhỉ? help me! Mình tính học mà chẳng biết nên học cái nào?
    Tôi hay quên nghĩa là tôi đã nhớ
    Phải có gì để nhớ mới hay quên.

Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 9 lần trong 5 bài viết

Lo20 Ðề: học chứng chỉ kế toán trưởng????

chia sẻ nha! Học kế toán trưởng với bồi dưỡng kế toán trưởng là một bạn ah( chỉ khác tên gọi thui) học KTT chỉ là để có chứng chỉ khi mình muốn thăng chức từ KTV lên KTT với kinh nghiệm mình có và hiểu biết về kế toán. Tóm lại cả hai tên gọi đều là một hình thức học chứ mấy. Mình cũng đã học lớp này cách đây 5 năm, lúc đó mình làm kế toán trưởng một DNTN, thời điểm đó bộ tài chính quy định đối với DN ngoài quốc doanh vừa và nhỏ đòi hỏi kế toán trưởng phải có chứng chỉ hành nghề (là chứng chỉ KTT đó) nên mình cũng đã đi học lấy bằng, tuy nhiên vào môi trường học đó bạn phải có kinh nghiệm về kế toán thì mới dám học, chứ ko là bị thầy,cô hỏi mà ko biết quê lắm....he....he.
    bằng KTT có thời hạn có 5 năm ah, vì luật kế toán 4 năm thay đổi 1 lần, nên mình phải học lại thui, tốn tiền, tốn thời gian nữa.he...he

12. Các thành viên đã cảm ơn letrinhdladc về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Học KTT là cách gọi tắt đó các bạn. Đúng ra là fải nói học Bồi dưỡng Kế toán trưởng Doanh nghiệp hoặc Hành chính sự nghiệp. Về luật kế tóan, các công ty đều phải có Kế toán trưởng hoặc Phụ trách kế toán (theo Luật Kế toán Việt Nam và Nghị định 129/2004/NĐ). Học khóa BD Kế tóan trưởng cũng không có gì ghê gớm đâu bạn. Mang tính vĩ mô, chứ không chi tiết như học kế toán tổng hợp. Trước mình học lớp BD Kế toán trưởng của Học viện tài chính tại Trung tâm OTM ở phố Thái thịnh. Họ vẫn mở lớp liên tục tại đó, ban muốn tham khảo thì lướt qua www.**********.vn nhé
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Bạn ah, chứng chỉ KTT sẽ không ghi ngày hết hạn trên đó đâu, mà bạn tự hiểu là giá trị thời gian của nó là 5 năm. Tuy nhiên theo tôi biết thì thông tin và giá trị thời gian của Chứng chỉ rất ít người biết, đặc biệt là các ông giám đốc, nên bạn cứ yên tâm về gtrị thời gian của nó đến khi .............người fụ trách biết Luật :))
    thay đổi nội dung bởi: cumin10, 13-07-2010 lúc 05:10 Lý do: Automerged Doublepost

Trang 1/5 123 ... cuốicuối

Thông tin về chủ đề