Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 26
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 29 lần trong 4 bài viết

Kế toán mới ra trường thất nghiệp nên làm gì ?

Mình đi xin ở đâu người ta cũng cần kinh nghiệm
    Giả sử bây giờ làm nghề khác thì sau này đi xin việc kế toán người ta cũng đòi có kinh nghiệm về kế toán hay chỉ cần có kinh nghiệm là được ?
    Nếu như ko ai cho SV mới ra trường làm việc thì làm sao họ có kinh nghiệm được ?
    Anh/chị nào đã từng gian nan tìm việc chia sẻ giúp em với.

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement

Cảm ơn
    165
    Được cảm ơn 865 lần trong 401 bài viết

Ðề: Kế toán mới ra trường thất nghiệp nên làm gì ?

đó chỉ là kinh nghiệm về mặt lý thuyết thay bằng ngồi nhà, mình đi làm khôg lương như thế có ích hơn
    Vì khi bạn ở nhà tinh thần chản nản, thông tư và quyết định, một khi đi làm bạn bị vướng vào vấn đề mới chịu khó đọc và hiểu còn ngồi ở nhà đọc ơ, chắc là học vẹt thui
    Nhận Làm báo cáo thuế hàng tháng, quý năm, BCTC 0985 269 586
    Nhận đăng ký chữ ký số, kê khai qua mạng

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi nguyenhau.90 View Post
    bạn này ko nên nói thế, bằng đại học nhưng đầy chỗ họ ko nhận nếu bạn ko có kinh nghiệm, nói như bạn thì ko có chuyện sinh viên ra trường thất nghiệp, Đừng nói người khác như thế
    Mình có nói gì về vần đề bằng ĐH không xin được việc làm đâu. Ý mình là bất ngờ vì câu hỏi " làm kế toán kho là mình phải làm những gì " của bạn ấy kìa

---------- Post added at 04:44 ---------- Previous post was at 04:36 ----------

đó chỉ là kinh nghiệm về mặt lý thuyết thay bằng ngồi nhà, mình đi làm khôg lương như thế có ích hơn
    Vì khi bạn ở nhà tinh thần chản nản, thông tư và quyết định, một khi đi làm bạn bị vướng vào vấn đề mới chịu khó đọc và hiểu còn ngồi ở nhà đọc ơ, chắc là học vẹt thui
    NÓi như bạn chắc trong thời gian ngồi học trên lớp là học vẹt hết ah?. Đồng ý là khi ngồi theo dõi ở nhà nó không hiểu, không thấm bằng đi làm, nhưng ít nhất bạn cũng có đọc qua, và biết thông tin cơ bản là Nhà nước đã thay đổi như thế nào. Để có khi đi phỏng vấn, người ta có hỏi để biết mà còn trả lời. Trong khi chưa xin được việc thì ở nhà làm gì? mà không cập nhật kiến thức cho mình?

Cảm ơn
    165

chuẩn đó, học trên lớp chỉ biết về định khoản thui, chứ lúc đi làm chắc gì bạn đã nhớ hết định khoản, định khoản quên thì có thể lấy sách ra xem
    còn về chi phí hợp lý, cái kinh nghiệm thực tế, va vấp, ai dậy mình
    Tớ bằng đại học loại giỏi mà tớ còn thấy trên lớp chỉ 50% thui, thực tế mình chịu khó chiếm 50% nữa bạn ah

Cảm ơn
    0

chuẩn đó, học trên lớp chỉ biết về định khoản thui, chứ lúc đi làm chắc gì bạn đã nhớ hết định khoản, định khoản quên thì có thể lấy sách ra xem
    còn về chi phí hợp lý, cái kinh nghiệm thực tế, va vấp, ai dậy mình
    Tớ bằng đại học loại giỏi mà tớ còn thấy trên lớp chỉ 50% thui, thực tế mình chịu khó chiếm 50% nữa bạn ah
    Uhw, thì bởi vậy mình mới nói trong khi chưa xin được việc làm thì chịu khó theo dõi, cập nhật "thông tin" . Chính bản thân mình khi ngày đầu đi xin việc vì thiếu "thông tin" mà bị người ta bắt bẻ:

"thông tin đã được đăng trên báo đài, công bố rộng rãi mà anh bảo là không biết gì về nó, vậy với mớ kiến thức lạc hậu ấy anh làm được gì?! hay là anh đợi tôi chỉ dẫn ?! tôi đâu phải thầy của anh" mình nhớ mãi câu nói này, tuy buồn nhưng cũng chính là Kn đầu đời

Trên chính diễn đàn về kế toán như thế này đây, cũng có thể cho mình 1 ít kinh nghiệm, ít nhất thì thông qua các vấn đề mà người khác post lên, mình cũng biết là mình thiếu sót, hổng ở chỗ nào để còn củng cố lại. Bạn không thể chờ KN nó đến mà phải cố mà đi tìm nó, mọi lúc, mọi nơi...
    "Thà rằng là học vẹt, nhưng bạn còn biết về nó, còn hơn là bạn không biết gì cả"
    thay đổi nội dung bởi: giotmuabuon5, 13-05-2013 lúc 05:13

Cảm ơn
    0

Mình đang tìm việc kế toán tổng hợp KN 4năm, ai biết chỉ mình nha, [Chỉ có thành viên mới có thể nhìn thấy links. Bạn hãy nhấn vào đây để đăng ký...] . Thanks!

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 3 lần trong 3 bài viết

bạn ở đâu zậy,

Cảm ơn
    124
    Được cảm ơn 71 lần trong 62 bài viết

chưa có kinh nghiệm thì bạn nên đi học 1 lớp kt thực hành or xin vào cty nào làm phụ giúp kt trg để học việc ấy, nhưng chưa có k/n thì xin việc may mắn chiếm % lớn lắm! :P
    đi làm thì nó thực tế hơn hẳn, đọc sách và giáo trình mơ hồ và khó hình dung nhiều lắm!
    chúc bạn may mắn ^^
    - Tại sao anh yêu em? - Anh yêu em để không yêu được ai nữa cho đỡ mệt =.=

Cảm ơn
    165

trươc mình thời gian thực tập xin thực tập 1 công ty , sau khi hết thực mình là ở 1 văn phòng nhỏ, luong thấp, nhưng dần đần tích luy lương cao hơn
    phải biết chấp nhận thực tế phũ phàng lương ban đầu thấp hơn công nhân

Cảm ơn
    154
    Được cảm ơn 54 lần trong 48 bài viết

Trước mình cũng nghĩ như bạn này, sinh viên mới ra trường không nhận thì lấy đâu ra kinh nghiệm,hihi, nhưng mà mới đầu phải chấp nhận lương thấp thôi.:P

Cảm ơn
    0

chấp nhận lương thấp nhưng giờ xin cũng khó nên mọi người toàn xin làm kế toán bán hàng ý, hoặc là bán hàng, học kế toán thật là khổ

Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối

Thông tin về chủ đề