kết quả từ 1 tới 5 trên 5

Ðề tài:
Tỷ lệ % về chi phí hợp lý trong Công Ty Xây Dựng???

Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 3 lần trong 2 bài viết

Mad2 Tỷ lệ % về chi phí hợp lý trong Công Ty Xây Dựng???

Mình đang làm trong công ty xây dưnụ, mình muốn hỏi là càá chi phí hợp lý như Chi Phí Tiếp Khách, Chi Phí Môi Giới, Chi Phí Xăng Dầu, Chi Phí điện Nước,....... cụ thể mỗi chi phí được phép chi bao nhiêu phần trăm trên tổng doanh thu thì được xem là chi phí hợp lý, giúp mình với công ty mình sắp quyết toán rùiiiiiiii, cám ơn các bạn nhiều nha.............:331:

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    544
    Được cảm ơn 709 lần trong 330 bài viết

Ðề: Ai co the giup minh duoc ko!!!!!!!!!!!!!!!

Hix, bạn tham khảo Điều III, phần B Thông tư số 120/2003/TT-BTC, ngày 22/12/2003 và Điểm 11 Mục III Phần B Thông tư số 128/2003/TT-BTC ngày 22/12/2003.
    Cho mình hỏi lại 1 câu nhé .
    Nếu Công ty mới thành lập thì các khoản chi phí trên được phép chi bao nhiêu % tổng doanh thu ???
    Do vậy không thể căn cứ tiêu chuẩn đó để tính chi phí hợp lý được bạn ah. Điều này phải do Công ty hoạch định chính sách và ra kế hoạch ngay từ đầu năm. Chứ các bác thuế mà cứ căn cứ vô đây thì hỏng bét.
    thay đổi nội dung bởi: huyhungb, 07-11-2008 lúc 10:10

Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 18 lần trong 13 bài viết

Ðề: Tỷ lệ % về chi phí hợp lý trong Công Ty Xây Dựng???

Trích Nguyên văn bởi quylun86 View Post
    Mình đang làm trong công ty xây dưnụ, mình muốn hỏi là càá chi phí hợp lý như Chi Phí Tiếp Khách, Chi Phí Môi Giới, Chi Phí Xăng Dầu, Chi Phí điện Nước,....... cụ thể mỗi chi phí được phép chi bao nhiêu phần trăm trên tổng doanh thu thì được xem là chi phí hợp lý, giúp mình với công ty mình sắp quyết toán rùiiiiiiii, cám ơn các bạn nhiều nha.............:331:
    Bạn có thể tham khảo thông tư 134 hướng dẫn nghị định 24 về thuế thu nhập doanh nghiệp nhé

Phần chi phí này sẽ ko được tính vào chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN

Chi phí quảng cáo, khuyến mại, chi phí giao dịch, đối ngoại (không bao gồm: Chi phí nghiên cứu thị trường: thăm dò, khảo sát, phỏng vấn, thu thập, phân tích và đánh giá thông tin; chi phí phát triển và hỗ trợ nghiên cứu thị trường; chi phí thuê tư vấn thực hiện công việc nghiên cứu, phát triển và hỗ trợ nghiên cứu thị trường; Chi phí trưng bày, giới thiệu sản phẩm và tổ chức hội chợ, triển lãm thương mại: chi phí mở phòng hoặc gian hàng trưng bày, giới thiệu sản phẩm; chi phí thuê không gian để trưng bày, giới thiệu sản phẩm; chi phí vật liệu, công cụ hỗ trợ trưng bày, giới thiệu sản phẩm; chi phí vận chuyển sản phẩm trưng bày, giới thiệu); Chi tiếp tân, khánh tiết, chi hoa hồng môi giới, chi phí hội nghị; Chi phí hỗ trợ tiếp thị, chi hỗ trợ chi phí, chi phí chiết khấu thanh toán (kể cả chi bằng tiền cho đại lý và người mua hàng hoá, dịch vụ với khối lượng lớn); Chi báo biếu, báo tặng của các cơ quan báo chí và các loại chi phí khác phần vượt quá 10% tổng số các khoản chi phí hợp lý. Đối với hoạt động kinh doanh thương mại chi phí hợp lý để xác định mức khống chế không bao gồm giá vốn của hàng hoá bán ra.
    Vì ngược gió mà diều bay lên cao.

Cảm ơn
    230
    Được cảm ơn 188 lần trong 128 bài viết

Các chi phí này thông thường là dưới 10% trên tổng chi phí của 1 kỳ kế tóan.
    Thực tế, các DN chi phí này luôn cao hơn mức 10%.
    Cao hay thấp điều này còn phụ thuộc các cơ quan thuế khi quyết tóan, bạn đọc thêm thông tư hay QĐ 13 luật thuế mới ban hành mình không nhớ chính xác ngày giờ văn bản.

Cảm ơn
    1,648
    Được cảm ơn 2,156 lần trong 1,031 bài viết

Trích Nguyên văn bởi quylun86 View Post
    Chỉ có chi phí tiếp khách, quảng cáo, khuyến mãi bị khống chế mức tối đa là 10% trên tổng chi phí. các chi phí khác không bị khống chế

7. Các thành viên đã cảm ơn cattien về bài viết hữu ích này :

Thông tin về chủ đề