Trang 1/4 123 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 34

Ðề tài:
Phạt chậm nộp thuế

Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 8 lần trong 7 bài viết

Phạt chậm nộp thuế

Cứu với cứu với,

Công ty mình vừa nhận được giấy báo phạt chậm nộp thuế TNDN từ tháng 7/2007 đến tháng 12/2007. Tính ra số tiền phải nộp phạt hơn 500 triệu.

Các bạn cho hỏi có công ty nào bị phạt nộp chậm chưa? Nếu nhận được thông báo này thì phải làm sao? Nếu nộp khoản này chắc sếp giết tớ mất, huhu

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

Digg this Post!Bookmark Post in Technorati

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 60 lần trong 36 bài viết

Ðề: Phạt chậm nộp thuế

Trích Nguyên văn bởi Hamlet View Post
    Cứu với cứu với,

Công ty mình vừa nhận được giấy báo phạt chậm nộp thuế TNDN từ tháng 7/2007 đến tháng 12/2007. Tính ra số tiền phải nộp phạt hơn 500 triệu.

Các bạn cho hỏi có công ty nào bị phạt nộp chậm chưa? Nếu nhận được thông báo này thì phải làm sao? Nếu nộp khoản này chắc sếp giết tớ mất, huhu
    Trui ui, thuế TNDN kê khai 2 quý mà không nộp thì bị phạt là đúng rùi, ngày nộp thuế TNDN của quý hạn chót theo thông tư 60 là ngày cuối cùng của thời hạn nộp hồ sơ khai thuế, sao bạn khai thuế mà hỏng nhắc sếp, 500 triệu lớn quá bạn nên gặp sếp trao đổi xem vì thông báo nộp phạt đã ra rồi thì phải thi hành không thì còn rắc rối to

Cảm ơn
    339
    Được cảm ơn 199 lần trong 86 bài viết

Thì đi nộp phạt chứ sao giờ nữa bạn ^_^. Biết làm sao giờ, quy định có rồi mà
    Đất khách muôn trùng sao nhỏ hẹp
    Quê nhà một góc nhớ mênh mông ...

Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

cong ty minh cung bi phat ,vi chậm nộp tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp Quý III/2007 phải làm theo mẫu biểu TT60 .../6/2007 , mất dứt 1,6 tr cho 1 tháng nộp chậm vì vi phạm thủ tục hành chánh ,số tiền thuế tính = (số tiền * số ngày nộp chậm* 0,15% ngày).

Thành thật chia buồn cùng bạn.

Cảm ơn
    77
    Được cảm ơn 70 lần trong 41 bài viết

Cứu với cứu với,

Chữ đỏ đỏ: bạn có chắc đó là Quyết định phạt của thuế không hay chỉ là tờ Thông báo nợ thuế ?

Lâu lâu mình cũng nhận được 1 tờ Thông báo như thế với y/c "Cơ sở kinh doanh nộp ngay tiền thuế, tiền phạt còn thiếu nêu trên theo đúng tài khoản...." Đó chẳng qua là mấy bác thuế thấy trong hệ thống phần mềm là mình còn nợ nên đòi thôi. Nhưng mà nguyên nhân cũng có thể do mấy bác nhập liệu lộn, mình nộp thuế sai mã... nên chênh lệch. Trường hợp này bạn phải lên trên thuế để đối chiếu với mấy bác xem thực hư thế nào, có đúng là cty nợ hay không thì mới tính tiếp.
    DÂN KẾ TOÁN = DÂN KẾT OÁN

Cảm ơn
    160
    Được cảm ơn 109 lần trong 69 bài viết

châc! đành để cho họ phạt để lấy cơ sở rút kinh nghiệm vậy bạn ạ, cố gắng về sau cập nhập các thông tư nghị định của bác Bộ để rồi vắt chân lên cổ mà chạy theo các bác ấy thôi!
    Đi qua những con đường để thấy TÔI ở đâu đó... quanh TÔI

Cảm ơn
    6,633
    Được cảm ơn 16,123 lần trong 5,031 bài viết

Cứu với cứu với,

Từ tháng 07 đến tháng 12 # 180 ngày, nhân với 0.05% thì bằng 9%. Bạn nộp phạt nộp chậm 500 triệu thì suy ra số tiền bạn nợ hơi bị khủng rồi, xấp xỉ 5 tỷ. Bạn xem lại đúng không nhé?

Trích Nguyên văn bởi mouse
    cong ty minh cung bi phat ,vi chậm nộp tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp Quý III/2007 phải làm theo mẫu biểu TT60 .../6/2007 , mất dứt 1,6 tr cho 1 tháng nộp chậm vì vi phạm thủ tục hành chánh ,số tiền thuế tính = (số tiền * số ngày nộp chậm* 0,15% ngày).

Thành thật chia buồn cùng bạn
    0.05% bạn nhé, chắc đánh nhầm rùi

Trích Nguyên văn bởi bonggon
    Chữ đỏ đỏ: bạn có chắc đó là Quyết định phạt của thuế không hay chỉ là tờ Thông báo nợ thuế ?
    Nó là thông báo thôi, chứ không phải quyết định đối với trường hợp này đâu bonggon
    Hãy cùng đến thưởng thức tôm ủ muối Hàn Quốc, ếch chiên giòn, gà hấp nước mắm nhỉ và nhiều món ăn khác tại Hoa Kiều quán, 273 Nguyễn Văn Đậu, P.11, Q.Bình Thạnh. Là bạn của Tiger, chắc chắn rằng bill thanh toán của bạn sẽ được giảm 15%.:D

www.**************** - www.***************

Cảm ơn
    77
    Được cảm ơn 70 lần trong 41 bài viết

Trích Nguyên văn bởi King Tiger View Post
    Nó là thông báo thôi, chứ không phải quyết định đối với trường hợp này đâu bonggon
    Nếu chỉ là thông báo thôi thì không sao. Bạn ấy cứ nộp số tiền thuế còn thiếu là ok rồi. Lờ luôn cái vụ nộp phạt luôn. Sếp em cũng từng làm thế! Mình khắc phục hậu quả xong rồi. Sau này mấy bác thuế không lôi ra thì thôi => khỏe. Nếu lôi ra bần cùng lắm thì nộp số tiền đáng lý phải nộp phạt, còn nếu thương lượng được với mấy bác mà giảm được tiền phạt => càng tốt.

Theo lý luận của sếp em thì đây chỉ là số thuế tạm nộp, cuối năm còn có quyết toán nữa. Cho nên cái quan trọng là cái quyết toán. Sau khi QT rồi mà không nộp mới sợ.
    DÂN KẾ TOÁN = DÂN KẾT OÁN

Cảm ơn
    922
    Được cảm ơn 4,034 lần trong 2,284 bài viết

Trích Nguyên văn bởi coccon View Post
    Trui ui, thuế TNDN kê khai 2 quý mà không nộp thì bị phạt là đúng rùi, ngày nộp thuế TNDN của quý hạn chót theo thông tư 60 là ngày cuối cùng của thời hạn nộp hồ sơ khai thuế, sao bạn khai thuế mà hỏng nhắc sếp, 500 triệu lớn quá bạn nên gặp sếp trao đổi xem vì thông báo nộp phạt đã ra rồi thì phải thi hành không thì còn rắc rối to

Dù gì đi nữa, bạn trình bày lý do nộp chậm với xếp của bạn .Xem ý xếp bạn thế nào chứ không trốn tránh tráng nhiệm được. Bạn phải nhận ra lỗi của mình, không nếu bạn che dấu thì sự việc tồi tệ hơn.
    Chúc bạn may mắn

Cảm ơn
    19
    Được cảm ơn 60 lần trong 24 bài viết

làm tờ giải trình coi sao, nói họ lần đầu vi phạm zu zi, giảm mức phạt xuống... bít đâu họ khoan hồng ấy chứ...

Trang 1/4 123 ... cuốicuối

Thông tin về chủ đề