Trang 2/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 37

Ðề tài:
pác nào có kinh nghiệm làm kế toán thuế chia sẻ em mới ra trg đi làm hoang mang quá ạ?

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

40 pác nào có kinh nghiệm làm kế toán thuế chia sẻ em mới ra trg đi làm hoang mang quá ạ?

em mới ra trg , mai đi làm buổi đầu em dc giao làm từ a-z cviec kế toán. nên em hoang mang quá, chưa có kinh nghiệm, nhất là thuế , công ty em kinh doanh máy tính, hci em ước dc làm cty nào mà có kt rùi , dc hướng dẫn học hỏi có thích ko cơ chứ , hic
    bác nào kinh nghiệm tư vấn em với!!!!

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    39
    Được cảm ơn 25 lần trong 5 bài viết

Ðề: pác nào có kinh nghiệm làm kế toán thuế chia sẻ em mới ra trg đi làm hoang mang quá ạ?

ui, e cũng chưa đi làm, nhưng cũng xin làm kế toán ở 1 công ty chuyên khảo sát.cũng phải làm tất cả, nhưng linh vực này e cũng ko bít nhìu, về doanh nghiệp sản xuất e còn bít chút chút. có gì mong được mọi người giúp đỡ.Ai lam kế toán trong lĩnh vực này thì tốt quá.Yahoo của e là: hj3n9x_kute or gaconhubt.
    Thanks !
    Họ cười tôi vì tôi ko giống họ.Tôi cười họ vì họ quá giống nhau. Gmail:htmisshien@gmail.com

Cảm ơn
    3,430
    Được cảm ơn 8,687 lần trong 2,300 bài viết

Ðề: pác nào có kinh nghiệm làm kế toán thuế chia sẻ em mới ra trg đi làm hoang mang quá ạ?

Trích Nguyên văn bởi YenNamThien View Post
    Thì bỏ của chạy lấy người thôi để cho kế toán sau chịu.
    Rồi tụi vô sau nó rủa banh xác. Lúc đó tha hồ mà ắc xì hơi,
    Người tốt chơi tốt để đó chơi tiếp - Người chó người chó để đó chó chơi,

Cảm ơn
    45
    Được cảm ơn 144 lần trong 69 bài viết

Trích Nguyên văn bởi gaconhubt View Post
    ui, e cũng chưa đi làm, nhưng cũng xin làm kế toán ở 1 công ty chuyên khảo sát.cũng phải làm tất cả, nhưng linh vực này e cũng ko bít nhìu, về doanh nghiệp sản xuất e còn bít chút chút. có gì mong được mọi người giúp đỡ.Ai lam kế toán trong lĩnh vực này thì tốt quá.Yahoo của e là: hj3n9x_kute or gaconhubt.
    Thanks !
    Làm việc ở công ty Tư vấn, khảo sát thiết kế thì chỉ có lương là nhiều thôi. Các chi phí khác ít lắm. Bạn phải nghiên cứu thật kỹ các văn bản về thuế TNCN và BHXH mà xây dựng thang bảng lương cho phù hợp, nếu không cuối năm nộp thuế TNCN nhiều lắm đó.
    Cách xác định doanh thu của công ty nếu theo chuẩn mực kế toán thì có vẻ khó nếu cty bạn chuyên làm hồ sơ cho các công trình nhà nước. Nếu bạn làm theo quy trình thì sau này điều chỉnh tăng giảm doanh thu mệt lắm.
    thay đổi nội dung bởi: dankt.tq, 24-04-2012 lúc 09:11

Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 19 lần trong 11 bài viết

Sđt của bạn chả thấy đâu cả? Có yahoo hay skype ko? Cho t đi, t cũng vừa ra trường mà khó quá. hichic

Trích Nguyên văn bởi Love You View Post
    Nói chung là bắt tay vào làm từ cái nhỏ. Nên hỏi những người làm rồi ng ta chỉ cho. Còn không thì alo mình hướng dẫn từng bước mà làm,
    Học cách nói thứ tha
    Liên lạc với mình nhé: vuhuyentrang2705@gmail.com

Cảm ơn
    101
    Được cảm ơn 366 lần trong 274 bài viết

Mỗi loại hainhf có một cái khó riêng của nó bạn nào mới ra trường cố gắng học hỏi kinh nghiệm làm đừng để nhưng người đi sau mình gánh hậu quả nhé chúng mọi người thành công khi bước vào nghề kế toán.
    Nhận hướng dẫn làm báo cáo tài chính sdt 01649095718

Cảm ơn
    3,430
    Được cảm ơn 8,687 lần trong 2,300 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vuhuyentrang View Post
    Sđt của bạn chả thấy đâu cả? Có yahoo hay skype ko? Cho t đi, t cũng vừa ra trường mà khó quá. hichic
    Vô hồ sơ mà lấy thông tin ha,
    Người tốt chơi tốt để đó chơi tiếp - Người chó người chó để đó chó chơi,

Cảm ơn
    1,122
    Được cảm ơn 1,672 lần trong 636 bài viết

Học từ chính người làm cùng với mình là xác thực nhất.
    Hội KT ACC: http://www.facebook.com/groups/hoiketoanacc/
    Slogan:Lắng nghe và Chia sẻ

10. Các thành viên đã cảm ơn traixaydung về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    150
    Được cảm ơn 127 lần trong 83 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Love You View Post
    Nói chung là bắt tay vào làm từ cái nhỏ. Nên hỏi những người làm rồi ng ta chỉ cho. Còn không thì alo mình hướng dẫn từng bước mà làm,
    Em nào không biết, có bác Love đây tận tình "cầm tay chỉ việc", nhất định mau tiến bộ
    Soft kế toán, kho, nhân sự: http://ttm20062008.webnode.com/

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 30 lần trong 23 bài viết

nếu mình đối diện cái khó mà trốn tránh thì không bao giờ mình biết cái kinh nghiệm tích luỹ cho bản thân,mình sai mình tự đi khắc phục lúc đó nội công của mình tăng lên đáng kể. Rất vui được làm quen tất cả mọi người.......

Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 5 lần trong 4 bài viết

Đọc mục của em, nhớ lại lúc mình cũng vừa mới ra trường, nghành học không chuyên về kế toán chỉ có học về nguyên lý kế toán. Thế là mới ra trường được nhận vào làm việc từ A đến Z như em, run hết cả người, ngày mai đi làm đêm không ngủ được. Thế rồi mọi việc cũng xong, C vừa làm vừa tìm sách đọc các nghiệp vụ chưa biết (lúc đó không có ai để hỏi), học thêm... Bây giờ mình đã làm KTT, KTTH được. Đây là cơ hội, là thử thách hãy cố gắng nhé. Có` gì không hiểu, cần giúp cứ Alo C giúp cho:
    - Mail: vuthinhan@ymail.com. DT 0983 317 197.

Trang 2/4 đầuđầu 1234 cuốicuối

Thông tin về chủ đề