Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 14

Ðề tài:
Nộp tờ khai nhầm

Cảm ơn
    55
    Được cảm ơn 6 lần trong 5 bài viết

Mad2 Nộp tờ khai nhầm

Mọi người giúp mình với, vừa rồi mình nộp tờ khai thuế GTGT tháng 7 qua mạng mà mình nộp nhầm mất, tờ khai thì đã gửi đi rồi. Giờ có cách nào để hủy hay xóa bỏ tờ khai mà mình nộp nhầm đó để gửi lại không mọi người

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    843
    Được cảm ơn 3,737 lần trong 1,770 bài viết

Ðề: Nộp tờ khai nhầm

CÒn trong hạn nộp (trước 20/8) thì bạn cứ làm lại và gửi lại.
    Người ta sẽ tính tờ khai nộp sau cùng mà thôi.
    Không cần phải báo hủy hay xóa tờ đã nộp trước.

4. Có 2 thành viên sau đây cảm ơn muontennguoi vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    13
    Được cảm ơn 22 lần trong 16 bài viết

Công ty mình cũng gặp trường hợp này rồi
    Mình lên chi cục hỏi thì người ta bảo cứ làm lại tờ khai đúng rồi nộp bởi vì chưa hết hạn nộp tờ khai
    Người ta sẽ tự xóa tờ khai bạn đã nộp trước đó,nên khồng sao nha bạn !

6. Các thành viên đã cảm ơn bunnybr01 về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    55
    Được cảm ơn 6 lần trong 5 bài viết

thanks mọi người nha

Cảm ơn
    124
    Được cảm ơn 345 lần trong 245 bài viết

Nếu nộp trên giấy thì bạn nhớ ghi thêm dòng" nộp thay thế tờ khai ngày....". Nộp trên mạng thì thôi

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

nếu nộp nhầm tờ khai khấu trừ thuế TNCN thành tờ khai quyết toán thuế TNCN thì phải làm thế nào ạ?

Cảm ơn
    0

c bạn ơi cho mình hỏi, Cty mình kê khai thuế qua mạng, tháng 07 đã kê khai hoàn thành. Sang tháng 09 này mình phát hiện là trong bảng kê hàng hóa của bán ra (pluc 01) kê thiếu tờ hóa đơn hủy và mình có hỏi cơ quan thuế là kê hóa đơn hủy thiếu như vậy thì kê lại và được họ hướng dẫn. Nhưng khi gửi thì mình lại up nhầm tờ khai của tháng 07 lên. Như vậy sẽ là nộp chính thức lần 2. Vậy như thế có bị phạt ko các bạn ơi??? Mong các bạn giải đáp giúp mình với

Các bạn ơi cho mình hỏi, Cty mình kê khai thuế qua mạng, tháng 07 đã kê khai hoàn thành. Sang tháng 09 này mình phát hiện là trong bảng kê hàng hóa của bán ra (pluc 01) kê thiếu tờ hóa đơn hủy và mình có hỏi cơ quan thuế là kê hóa đơn hủy thiếu như vậy thì kê lại và được họ hướng dẫn. Nhưng khi gửi thì mình lại up nhầm tờ khai của tháng 07 lên. Như vậy sẽ là nộp chính thức lần 2. Vậy như thế có bị phạt ko các bạn ơi??? Mong các bạn giải đáp giúp mình với

Cảm ơn
    236
    Được cảm ơn 500 lần trong 362 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hanglethu View Post
    c bạn ơi cho mình hỏi, Cty mình kê khai thuế qua mạng, tháng 07 đã kê khai hoàn thành. Sang tháng 09 này mình phát hiện là trong bảng kê hàng hóa của bán ra (pluc 01) kê thiếu tờ hóa đơn hủy và mình có hỏi cơ quan thuế là kê hóa đơn hủy thiếu như vậy thì kê lại và được họ hướng dẫn. Nhưng khi gửi thì mình lại up nhầm tờ khai của tháng 07 lên. Như vậy sẽ là nộp chính thức lần 2. Vậy như thế có bị phạt ko các bạn ơi??? Mong các bạn giải đáp giúp mình với

Các bạn ơi cho mình hỏi, Cty mình kê khai thuế qua mạng, tháng 07 đã kê khai hoàn thành. Sang tháng 09 này mình phát hiện là trong bảng kê hàng hóa của bán ra (pluc 01) kê thiếu tờ hóa đơn hủy và mình có hỏi cơ quan thuế là kê hóa đơn hủy thiếu như vậy thì kê lại và được họ hướng dẫn. Nhưng khi gửi thì mình lại up nhầm tờ khai của tháng 07 lên. Như vậy sẽ là nộp chính thức lần 2. Vậy như thế có bị phạt ko các bạn ơi??? Mong các bạn giải đáp giúp mình với
    Tốt nhất bạn gọi điện hỏi quản lý thuế. Và thời gian tới nếu ko có giấy triệu tập hay ....giấy thông báo sử phạt của thuế thì chắc ko vấn đề.
    Đừng thở dài hãy vươn vai mà bước
    Buồn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu

Cảm ơn
    28

tốt nhất bạn nên viết công văn giải trình gửi lên phòng tuyên truyền rồi xin hướng giải quyết xem sao

Cảm ơn
    0

Trích Nguyên văn bởi cappuccino90 View Post
    nếu nộp nhầm tờ khai khấu trừ thuế TNCN thành tờ khai quyết toán thuế TNCN thì phải làm thế nào ạ?
    Gọi cho cán bộ thuế quản lý trực tiếp để họ biết tình hình, còn đương nhiên là phải nộp tờ khai khấu trừ thuế TNCN lên đi nhé.
    Chữ ký số gói 30 tháng giá 1.617.000 VNĐ (đã gồm thiết bị và VAT 10%) - 0902 47 86 47

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin về chủ đề