Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 13

Ðề tài:
Kê khai hóa đơn huỷ

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 6 lần trong 6 bài viết

Kê khai hóa đơn huỷ

-theo thông tư 28/2011 có ghi:"HĐ bán ra bị hủy đươc thay thế băng hóa đơn mới thì ghi âm hóa đơn bị hủy và ghi dương hđ mói thay thế " .Vậy cho mình hỏi ví dụ tháng 07/2011 mính có hủy hđ: 00250 ngày 19/07/11 .khi kê khai mình ghi âm số tiền (2.150.000) ,đồng thới xuất hóa đơn mới thay thế ngày 20/07/2011 ,số hđ:00255 khi kê khai ghi dương :2.150.000 .vậy hai bên bù trừ nhau chẳng lẽ lại bằng 0 hà các bạn .
    Bạn nào biết rõ chỉ mình với nhé .Thank!

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    159
    Được cảm ơn 173 lần trong 100 bài viết

Ðề: Kê khai hóa đơn huỷ

Trích Nguyên văn bởi hoalan111184 View Post
    -theo thông tư 28/2011 có ghi:"HĐ bán ra bị hủy đươc thay thế băng hóa đơn mới thì ghi âm hóa đơn bị hủy và ghi dương hđ mói thay thế " .Vậy cho mình hỏi ví dụ tháng 07/2011 mính có hủy hđ: 00250 ngày 19/07/11 .khi kê khai mình ghi âm số tiền (2.150.000) ,đồng thới xuất hóa đơn mới thay thế ngày 20/07/2011 ,số hđ:00255 khi kê khai ghi dương :2.150.000 .vậy hai bên bù trừ nhau chẳng lẽ lại bằng 0 hà các bạn .
    Không biết mọi người làm thế nào chứ mình thì chỉ Hủy và lập biên bản hủy thôi rồi viết lại một cái mới toe, ko ghi âm gì cả, đến bây giờ chẳng thấy ai nói gì

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 6 lần trong 6 bài viết

thì trước đây mình cũng làm vậy .nhưng mình đọc theo thông tư 28 /2011 thì mình thấy có ghi vậy nên mình mới thắc mắc

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

18 Re: Kê khai hóa đơn huỷ

Hóa đơn bán ra em cũng làm cách lập biên bản hủy. Nếu đã kê khai thuế rồi thì khai lại bảng bút toán âm còn chưa thì kê khai hóa đơn mới bình thường hồi nào đến giwof em làm vậy có đúng không?Ah, Cả nhà ơi! cho em hỏi với. Đối với hóa đơn bán ra thì em làm vậy. Nhưng hóa đơn mua vào đơn vị em đã kê khai 3 tháng rồi mà người ta hủy hóa đơn do cơ quan thuế ko nói hóa đơn hết hiệu lực mà HTKK 3.0 ko có phụ lục điều chỉnh thì làm cách nào? Giúp em nha. Thanks

Cảm ơn
    87
    Được cảm ơn 61 lần trong 46 bài viết

đúng rồi đó. hóa đơn chưa kê khai mà ghi âm làm gì, chỉ lv biên bản hủy và xuất lại hóa đơn mới thôi và khai như thường
    "A good Friend is worth more than all the gold of the world"

Cảm ơn
    1,744
    Được cảm ơn 5,100 lần trong 2,806 bài viết

Re: Kê khai hóa đơn huỷ

Trích Nguyên văn bởi hoalan111184 View Post
    Nếu hóa đơn hủy và xuất thay thế trong tháng thì em kê khai như sau:
    - Hóa đơn hủy: đánh chữ HỦY vào cột tên hàng hóa
    - Hóa đơn thay thế: Kê khai bình thường như hóa đơn khác.

---------- Post added at 05:25 ---------- Previous post was at 05:22 ----------

Trích Nguyên văn bởi le thao lan View Post
    Hóa đơn bán ra em cũng làm cách lập biên bản hủy. Nếu đã kê khai thuế rồi thì khai lại bảng bút toán âm còn chưa thì kê khai hóa đơn mới bình thường hồi nào đến giwof em làm vậy có đúng không?Ah, Cả nhà ơi! cho em hỏi với. Đối với hóa đơn bán ra thì em làm vậy. Nhưng hóa đơn mua vào đơn vị em đã kê khai 3 tháng rồi mà người ta hủy hóa đơn do cơ quan thuế ko nói hóa đơn hết hiệu lực mà HTKK 3.0 ko có phụ lục điều chỉnh thì làm cách nào? Giúp em nha. Thanks
    Hóa đơn mua vào hết hiệu lực em yêu cầu bên bán lập biên bản hủy và xuất hóa đơn khác thay thế.
    Nếu số thuế trên hóa đơn không thay đổi thì kê khai âm hóa đơn hủy và kê khai dương hóa đơn thay thế vào phụ lục 01-2/GTGT là được.
    Nhận lập sổ sách kế toán, báo cáo thuế, quyết toán thuế năm, tư vấn thuế, gở rối sổ sách kế toán doanh nghiệp ở khu vực TPHCM.Mobile:0903.846.149 (gặp Mr.Linh).Yahoo: hoanglinh_2208

Cảm ơn
    157
    Được cảm ơn 29 lần trong 15 bài viết

tháng 7 này e hủy mất 3 cái hóa đơn, có 2 cái viết lại rùi, và có biên bản hủy, còn 1 cái thì không viết lại vì họ k lấy hóa đơn nữa, e cũng lập biên bản hủy rồi, thế thì bây giờ e kê khai tình hình sử dụng hóa đơn thì cái nào hủy e viết chữ hủy ạ,, còn cái viết lại rồi thì e cũng viết bình thường fai k ạ, thế có 1 cái hóa đơn hủy mà k viết lại đấy thì có sao k ạ, a chị giúp e với nhé, e cảm ơn nhiều ạ

Cảm ơn
    250
    Được cảm ơn 402 lần trong 304 bài viết

Re: Ðề: Kê khai hóa đơn huỷ

Trích Nguyên văn bởi huongxuan241 View Post
    tháng 7 này e hủy mất 3 cái hóa đơn, có 2 cái viết lại rùi, và có biên bản hủy, còn 1 cái thì không viết lại vì họ k lấy hóa đơn nữa, e cũng lập biên bản hủy rồi, thế thì bây giờ e kê khai tình hình sử dụng hóa đơn thì cái nào hủy e viết chữ hủy ạ,, còn cái viết lại rồi thì e cũng viết bình thường fai k ạ, thế có 1 cái hóa đơn hủy mà k viết lại đấy thì có sao k ạ, a chị giúp e với nhé, e cảm ơn nhiều ạ
    Cái huỷ khách hàng không lấy thì bạn phải xuất lại cái mới ghi như cũ và ghi thêm dòng khách hàng không lấy hoá đơn vào nội dung hoá đơn ý, chứ bạn ko ghi thuế khép bạn vào tội chốn thuế đó. 2 liên hoá đơn đó bạn để nguyên tại cuống là được. Trên biên bản huỷ hoá đơn cũng ghi là khách hàng không lấy hoá đơn viết lại nữa nhé để minh bạch không gặp bác thuế khó bác ý lại cho vào tội lập hoá đơn không giao cho người mua thì cũng mệt lắm
    @ I Love Hai Phong City - Mai Lan Hương@

10. Các thành viên đã cảm ơn ViệtHương885 về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    157
    Được cảm ơn 29 lần trong 15 bài viết

Ðề: Re: Ðề: Kê khai hóa đơn huỷ

Trích Nguyên văn bởi ViệtHương885 View Post
    Cái huỷ khách hàng không lấy thì bạn phải xuất lại cái mới ghi như cũ và ghi thêm dòng khách hàng không lấy hoá đơn vào nội dung hoá đơn ý, chứ bạn ko ghi thuế khép bạn vào tội chốn thuế đó. 2 liên hoá đơn đó bạn để nguyên tại cuống là được. Trên biên bản huỷ hoá đơn cũng ghi là khách hàng không lấy hoá đơn viết lại nữa nhé để minh bạch không gặp bác thuế khó bác ý lại cho vào tội lập hoá đơn không giao cho người mua thì cũng mệt lắm
    hic, thế thì chit e rùi, làm thế nào bây giờ, cái hóa đơn họ k lấy đó là tờ hóa đơn đầu tiên của quyển hóa đơn này, tại vì họ nói k lấy hóa đơn nữa nên e k viết lại tờ khác rùi, mà bây giờ viết tờ khác thì k đc vì bây giờ đã dùng tới tờ số 18 rồi, giờ fai làm sao đây hả a chị ơi

Cảm ơn
    250
    Được cảm ơn 402 lần trong 304 bài viết

Re: Ðề: Re: Ðề: Kê khai hóa đơn huỷ

Trích Nguyên văn bởi huongxuan241 View Post
    hic, thế thì chit e rùi, làm thế nào bây giờ, cái hóa đơn họ k lấy đó là tờ hóa đơn đầu tiên của quyển hóa đơn này, tại vì họ nói k lấy hóa đơn nữa nên e k viết lại tờ khác rùi, mà bây giờ viết tờ khác thì k đc vì bây giờ đã dùng tới tờ số 18 rồi, giờ fai làm sao đây hả a chị ơi
    Cho mình hỏi 1 chút là khoảng cách số hóa đơn đó là trong tháng hay sang tháng khác vậy, vì bạn đã viết hóa đơn đó rồi lên giờ muốn ko viết lại cũng ko được đâu vì như thế chốn thuế đó, nếu khác tháng thì khó đó bạn ah.
    @ I Love Hai Phong City - Mai Lan Hương@

13. Có 2 thành viên sau đây cảm ơn ViệtHương885 vì bài viết có ích này:

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin về chủ đề