kết quả từ 1 tới 7 trên 7

Ðề tài:
Các báo cáo phải nộp lên CQT theo quý?

Cảm ơn
    12
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Các báo cáo phải nộp lên CQT theo quý?

Theo em dc biết, hàng quý DN phải làm BC thuế TNDN tạm tính, BC tình hình SD hóa đơn nộp cho cơ quan thuế, công ty em làm là công ty xây dựng, em chưa đặt in dc hóa đơn vậy ko nộp BC tình hình SĐH có dc k ạ, hay là vẫn nộp mà các chỉ tiêu để trống? Và em có phải nộp thêm gì cho cơ quan thuế nữa không ạ? Mong các bác chỉ giáo. Cảm ơn các bác nhiều!

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    1

Ðề: Các báo cáo phải nộp lên CQT theo quý?

em vẫn nộp BC tình hình SDHĐ bình thường và trên các chỉ tiêu nếu tháng đó có phát sinh thì e vẫn phải kê khai bình thường ko thì để trống.

4. Các thành viên đã cảm ơn camxuyen về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    174
    Được cảm ơn 475 lần trong 302 bài viết

Trích Nguyên văn bởi rainbow209 View Post
    Theo em dc biết, hàng quý DN phải làm BC thuế TNDN tạm tính, BC tình hình SD hóa đơn nộp cho cơ quan thuế, công ty em làm là công ty xây dựng, em chưa đặt in dc hóa đơn vậy ko nộp BC tình hình SĐH có dc k ạ, hay là vẫn nộp mà các chỉ tiêu để trống? Và em có phải nộp thêm gì cho cơ quan thuế nữa không ạ? Mong các bác chỉ giáo. Cảm ơn các bác nhiều!
    Bên em chưa có hoá đơn thì không phải làm BCSDHD. Khi nào có hoá đơn thì mới báo cáo nhé.
    Sống trên đời cần có một tấm lòng, để làm gì em có biết không...

Cảm ơn
    609
    Được cảm ơn 1,626 lần trong 508 bài viết

Trích Nguyên văn bởi rainbow209 View Post
    Hàng quý chỉ cần nộp tờ khai thuế TNDN nếu chưa sử dụng hóa đơn thì ko cần...
    Nếu cty có NV có thuế TNCN 4tr-5tr thì phải làm tờ khai quý, nếu trên 5tr thì làm hàng tháng
    Thân
    Luôn luôn mĩm cười may mắn tự nhiên đến...

Cảm ơn
    1,744
    Được cảm ơn 5,100 lần trong 2,806 bài viết

Re: Ðề: Các báo cáo phải nộp lên CQT theo quý?

Trích Nguyên văn bởi jolieszhang View Post
    Hàng quý chỉ cần nộp tờ khai thuế TNDN nếu chưa sử dụng hóa đơn thì ko cần...
    Nếu cty có NV có thuế TNCN 4tr-5tr thì phải làm tờ khai quý, nếu trên 5tr thì làm hàng tháng
    Thân
    Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn là loại báo cáo quý, do đó khi hết mỗi quý thì đơn vị phải báo cáo, mặc dù chưa có hóa đơn nhưng vẫn phải báo cáo (để không phát sinh).
    Mức thuế TNCN phải nộp hàng tháng dưới 5tr thì nộp tờ khai và nộp thuế theo quý, từ 5tr trở lên phải nộp tờ khai và nộp thuế hàng tháng.
    Nhận lập sổ sách kế toán, báo cáo thuế, quyết toán thuế năm, tư vấn thuế, gở rối sổ sách kế toán doanh nghiệp ở khu vực TPHCM.Mobile:0903.846.149 (gặp Mr.Linh).Yahoo: hoanglinh_2208

8. Các thành viên đã cảm ơn Linh_suchuoi về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    16
    Được cảm ơn 41 lần trong 14 bài viết

Ðề: Re: Ðề: Các báo cáo phải nộp lên CQT theo quý?

hic! ai bảo k có hóa đơn thì vẫn phải nộp bc tình hình use hóa đơn ! bên bạn ý chưa in hóa đơn thì làm j có thông báo phát hành hóa đơn mà phải nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn chứ!!!!!!!!!!!!!!!!

Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 6 lần trong 4 bài viết

Ngoài tờ khai thuế GTGT tháng, thì quý cần nộp Tờ khai tạm tính thuế TNDN và thuế TNCN( nếu có phát sinh dưới 5tr) còn phát sinh lớn hơn 5tr thì làm theo tháng, Cty bạn chưa đặt in được HĐ thì ko phải nộp BCSD HĐ đâu nha. Mình cũng tưởng vẫn phải nộp nhưng mang đến thuế họ trả lại bảo ko cần phải nộp vì chưa sử dụng HĐ nhé!

Thông tin về chủ đề