Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 16
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 8 lần trong 7 bài viết

New BÁO CÁO TÌNH HÌNH SỬ DỤNG HÓA ĐƠN

Cty em Tháng 01/2011, đang làm thủ tục thanh hủy Hóa Đơn. Đến tháng 02 vẫn chưa mua được Hóa Đơn. Vậy thì em không cần làm Báo cáo tình hình sử dụng Hóa đơn Tháng 01 phải ko ạ?
    các anh chị có kinh nghiệm về Hóa đơn xin chỉ giùm e. Em xin cám ơn

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement

Cảm ơn
    854
    Được cảm ơn 4,128 lần trong 1,783 bài viết

Re: BÁO CÁO TÌNH HÌNH SỬ DỤNG HÓA ĐƠN

Từ 2011 Báo cáo tình hình sử dụng Hóa đơn theo quý.

Cảm ơn
    867
    Được cảm ơn 679 lần trong 424 bài viết

Ðề: BÁO CÁO TÌNH HÌNH SỬ DỤNG HÓA ĐƠN

Trích Nguyên văn bởi thutrang2010 View Post
    Cty em Tháng 01/2011, đang làm thủ tục thanh hủy Hóa Đơn. Đến tháng 02 vẫn chưa mua được Hóa Đơn. Vậy thì em không cần làm Báo cáo tình hình sử dụng Hóa đơn Tháng 01 phải ko ạ?
    các anh chị có kinh nghiệm về Hóa đơn xin chỉ giùm e. Em xin cám ơn
    Làm theo Quý bạn ạ!
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến

Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

anh chi nao co mau BCSD HD quy thi cho em xin nhe.(em dang on bang DT DD nen khong co dau, thong cam cho em nhe)

Cảm ơn
    81
    Được cảm ơn 622 lần trong 539 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dream1235 View Post
    anh chi nao co mau BCSD HD quy thi cho em xin nhe.(em dang on bang DT DD nen khong co dau, thong cam cho em nhe)
    Bạn vào google search mẫu báo cáo tình hình sử dụng hđơn theo quý BC26/AC ban hàng kèm theo TT153 là có đấy.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    ta có thêm một ngày mới để thương yêu!

7. Các thành viên đã cảm ơn ubn_love về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 149 lần trong 116 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ubn_love View Post
    Bạn vào google search mẫu báo cáo tình hình sử dụng hđơn theo quý BC26/AC ban hàng kèm theo TT153 là có đấy.
    mẫu 3.9 phuụ lục 3 ban hành kèm theo TT153 nhé
    đây là mẫu mình up lên bạn nào cần thì lấy về dùng. Nhớ thanks cho mình nhé [Chỉ có thành viên mới có thể nhìn thấy links. Bạn hãy nhấn vào đây để đăng ký...]
    Người yêu có thể không có, nhưng chó nhất định phải nuôi một con

9. Có 8 thành viên sau đây cảm ơn yenmaidang vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    427
    Được cảm ơn 743 lần trong 376 bài viết

Re: BÁO CÁO TÌNH HÌNH SỬ DỤNG HÓA ĐƠN

Một số nơi vẫn còn dùng mẫu BC-29/HĐ, mình up lên bổ sung lun nè [Chỉ có thành viên mới có thể nhìn thấy links. Bạn hãy nhấn vào đây để đăng ký...]
    Nhận hoàn thiện, dọn dẹp sổ sách kế toán. Báo cáo thuế tháng/quý/năm. BCTC. Quyết toán TNDN, TNCN. LH: 0909.588.910 (Ms.Hồng) - HCMC. Mail: phamhong137@gmail.com

11. Có 3 thành viên sau đây cảm ơn hongphamkt vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

"Điều 25. Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn
    Hàng quý, tổ chức, hộ, cá nhân bán hàng hoá, dịch vụ (trừ đối tượng được cơ quan thuế cấp hóa đơn) có trách nhiệm nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp. Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn được gửi cùng Hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng của tháng đầu tiên của quý tiếp theo (mẫu số 3.9 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này)."

Mình thuộc đối tượng cơ quan thuế cấp hóa đơn. Vậy mình vẫn phải gởi báo tình hình sử dụng hóa đơn & hồ sơ khai thuế GTGT hàng tháng phải không các bạn?
    1 Vợ, 2 Con, 3 Lầu, 4 Bánh, 5 Bằng, 6 Ván

Cảm ơn
    0

BCHĐ Quý chỉ sử dụng cho những DN tự in HĐ phải k mọi người? 9day cả nhà nhé ! cuối tuần zòi ^^

14. Các thành viên đã cảm ơn lovevahate về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 149 lần trong 116 bài viết

Trích Nguyên văn bởi doanhmt View Post
    "Điều 25. Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn
    Hàng quý, tổ chức, hộ, cá nhân bán hàng hoá, dịch vụ (trừ đối tượng được cơ quan thuế cấp hóa đơn) có trách nhiệm nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp. Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn được gửi cùng Hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng của tháng đầu tiên của quý tiếp theo (mẫu số 3.9 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này)."

Mình thuộc đối tượng cơ quan thuế cấp hóa đơn. Vậy mình vẫn phải gởi báo tình hình sử dụng hóa đơn & hồ sơ khai thuế GTGT hàng tháng phải không các bạn?
    Điều 12. Cấp hoá đơn do Cục Thuế đặt in
    1. Cơ quan thuế cấp hoá đơn cho các tổ chức không phải là doanh nghiệp, hộ và cá nhân không kinh doanh nhưng có phát sinh hoạt động bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ cần có hóa đơn để giao cho khách hàng.
    2. Hoá đơn do cơ quan thuế cấp theo từng số tương ứng với đề nghị của tổ chức, hộ và cá nhân không kinh doanh gọi là hoá đơn lẻ.
    Tổ chức không phải là doanh nghiệp, hộ và cá nhân không kinh doanh nhưng có phát sinh hoạt động bán hàng hoá, cung ứng dịch vụ cần có hoá đơn để giao cho khách hàng được cơ quan thuế cấp hoá đơn lẻ là loại hoá đơn bán hàng.
    Trường hợp doanh nghiệp sau khi đã giải thể, phá sản, đã quyết toán hóa đơn, đã đóng mã số thuế phát sinh thanh lý tài sản cần có hoá đơn để giao cho người mua được cơ quan thuế cấp hoá đơn lẻ là loại hoá đơn bán hàng.
    Riêng đối với tổ chức, cơ quan nhà nước không thuộc đối tượng nộp thuế giá trị gia tăng theo phương pháp khấu trừ có bán đấu giá tài sản, trường hợp giá trúng đấu giá là giá bán đã có thuế giá trị gia tăng được công bố rõ trong hồ sơ bán đấu giá do cơ quan có thẩm quyền phê duyệt thì được cấp hóa đơn giá trị gia tăng để giao cho người mua.
    3. Cơ quan thuế cấp hoá đơn lẻ cho việc bán hàng hoá, cung ứng dịch vụ được xác định như sau:
    - Đối với tổ chức: Cơ quan thuế quản lý địa bàn nơi tổ chức đăng ký mã số thuế hoặc nơi tổ chức đóng trụ sở hoặc nơi được ghi trong quyết định thành lập.
    - Đối với hộ và cá nhân không kinh doanh: Cơ quan thuế quản lý địa bàn nơi cấp mã số thuế hoặc nơi đăng ký hộ khẩu thường trú trên sổ hộ khẩu hoặc giấy chứng minh nhân dân (hoặc hộ chiếu) còn hiệu lực hoặc nơi cư trú do hộ, cá nhân tự kê khai (không cần có xác nhận của chính quyền nơi cư trú).

Trường hợp tổ chức, hộ và cá nhân không kinh doanh có bất động sản cho thuê thì cơ quan thuế quản lý địa bàn có bất động sản thực hiện cấp hoá đơn lẻ.
    Tổ chức, hộ, cá nhân có nhu cầu sử dụng hoá đơn lẻ phải có đơn đề nghị cấp hóa đơn lẻ (mẫu số 3.4 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này). Căn cứ đơn đề nghị cấp hóa đơn lẻ và các chứng từ mua bán kèm theo, cơ quan thuế có trách nhiệm hướng dẫn người nộp thuế xác định số thuế phải nộp theo quy định của pháp luật về thuế. Riêng trường hợp được cấp hoá đơn giá trị gia tăng lẻ thì số thuế giá trị gia tăng phải nộp là số thuế giá trị gia tăng ghi trên hoá đơn giá trị gia tăng cấp lẻ.
    Người đề nghị cấp hóa đơn lẻ lập hóa đơn đủ 3 liên tại cơ quan thuế và phải nộp thuế đầy đủ theo quy định trước khi nhận hóa đơn lẻ. Sau khi có chứng từ nộp thuế của người đề nghị cấp hoá đơn, cơ quan thuế có trách nhiệm đóng dấu cơ quan thuế vào phía trên bên trái của liên 1, liên 2 và giao cho người đề nghị cấp hóa đơn, liên 3 lưu tại cơ quan thuế.

Đó mới là khái niệm cơ quan thuế cấp hóa đơn bạn nhé. Còn công ty siêu nhỏ, DNTN, hộ kinh doanh cá thể mua hóa đơn của chi cục thuế phát hành vẫn thuộc đối tượng nộp BC tình hình sử dụng hóa đơn quý bạn ạ. Mẫu 3.9 phụ lục 3 ấy
    Người yêu có thể không có, nhưng chó nhất định phải nuôi một con

16. Các thành viên đã cảm ơn yenmaidang về bài viết hữu ích này :

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin về chủ đề