Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 12
    Cảm ơn
    10
    Được cảm ơn 9 lần trong 9 bài viết

ngày nộp báo cáo tài chính

Cả nhà ơi giúp mình chút nha, mình làm doanh nghiệp tư nhân theo quyết định 48 vậy thời hạn cuối cùng nộp báo cáo tài chính là ngày nào ? 30/3 hay 30/1 mong mọi người trích dẫn thông tư đó giúp với tại mình cũng đã tìm đọc nhưng thấy rất khác nhau vì giờ mới làm DNTN nên không rõ.thanks cả nhà.

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

Happy to see you laugh!

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement

Cảm ơn
    101
    Được cảm ơn 340 lần trong 172 bài viết

Ðề: ngày nộp báo cáo tài chính

Là 30/03 bạn nhé. tối đa 90 ngày

Cảm ơn
    10

Bạn trích giúp mình thông tư đó với hay chỉ mình đọc, còn mình đọc trong quyết định 48 thì thấy đối vơi DNTN là sau 120 ngày hay 30 ngày kể từ khi kết thúc năm tài chính,thanks bạn nha, giúp mình ngay với để mình còn biết thời gian làm nếu là 30/1 thì còn tăng tốc thôi,
    Happy to see you laugh!

Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 4 lần trong 4 bài viết

Bạn vào cục thế là có

Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 36 lần trong 33 bài viết

Quyết định 48/2006/QĐ-BTC ngày 14/09/2006 của BTC ban hành CĐ kế toán vừa và nhỏ có ghi :
    b. Đối với các công ty TNHH, công ty cổ phần và các hợp tác xã thời hạn gửi báo cáo tài chính năm chậm nhất là 90 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính.
    c. Đối với doanh nghiệp tư nhân và công ty hợp danh, thời hạn gửi báo cáo tài chính năm chậm nhất là 30 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính.”

Quyết định 15 /2006/QĐ-BTC ngày 20/03/2006 quy định thời gian nộp BCTC :
    -Với DNNN :
    +BCTC quý chậm nhất là 20 ngày, kể từ ngày kết thúc kỳ kế toán quý; đối với Tổng công ty nhà nước chậm nhất là 45 ngày;Đơn vị kế toán trực thuộc Tổng công ty nhà nước nộp báo cáo tài chính quý cho Tổng công ty theo thời hạn do Tổng công ty quy định.
    +BCTC năm:chậm nhất là 30 ngày, kể từ ngày kết thúc kỳ kế toán năm; đối với Tổng công ty nhà nước chậm nhất là 90 ngày;Đơn vị kế toán trực thuộc Tổng công ty nhà nước nộp báo cáo tài chính năm cho Tổng công ty theo thời hạn do Tổng công ty quy định.

-Với DN khác :doanh nghiệp tư nhân và công ty hợp danh phải nộp báo cáo tài chính năm chậm nhất là 30 ngày, kể từ ngày kết thúc kỳ kế toán năm; đối với các đơn vị kế toán khác, thời hạn nộp báo cáo tài chính năm chậm nhất là 90 ngày;
    bạn nên vào trang wed thuế tham khảo co ích nhiều cho bạn lắm đó

Cảm ơn
    10

Thanks cả nhà nhiều nha, tại mình đọc trong quyết định 48 thì với dntn là 60 ngày nhưng đọc trong tài liệu khác lại 30 ngày .vậy là phải đi làm luôn thôi.cảm ơn nhiều.
    Happy to see you laugh!

Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 29 lần trong 17 bài viết

Cho mình hỏi với. Với doanh nghiệp cổ phần thì ngày nộp BCTC là bao giờ

Cảm ơn
    10
    Được cảm ơn 14 lần trong 8 bài viết

chao ban! minh co cai nay cho ban tham khao ne, mong no se giup ban
    “Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế quý chậm nhất là ngày thứ ba mươi của quý tiếp theo quý phát sinh nghĩa vụ thuế.
    Thời hạn nộp hồ sơ quyết toán thuế năm chậm nhất là ngày thứ chín mươi, kể từ ngày kết thúc năm dương lịch hoặc năm tài chính.”

Điểm 2, điểm 3, điểm 5 Mục III Phần B Thông tư số 60/2007/TT-BTC nêu trên quy định:
    - Khai thuế thu nhập doanh nghiệp là loại khai tạm tính theo quý, khai quyết toán năm.
    - Hồ sơ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính theo quý là Tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp theo quý theo mẫu số 01A/TNDN ban hành kèm theo Thông tư 60/2007/TT-BTC.
    - Hồ sơ khai quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp theo năm bao gồm:
    + Tờ khai quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp theo mẫu số 03/TNDN ban hành kèm theo Thông tư 60/2007/TT-BTC.
    + Báo cáo tài chính năm hoặc Báo cáo tài chính đến thời điểm chấm dứt hoạt động kinh doanh, chấm dứt hợp đồng, chuyển đổi hình thức sở hữu doanh nghiệp, tổ chức lại doanh nghiệp.
    + Một hoặc một số phụ lục kèm theo Tờ khai.

Căn cứ các quy định trên:
    - Hồ sơ khai thuế TNDN tạm tính (không bao gồm báo cáo tài chính quý) do đó Công ty chỉ phải nộp Tờ khai thuế TNDN theo quý theo mẫu số 01A/TNDN trong thời hạn chậm nhất là ngày thứ ba mươi của quý tiếp theo quý phát sinh nghĩa vụ thuế.
    - Hồ sơ khai quyết toán thuế TNDN theo năm bao gồm cả báo cáo tài chính năm và thời hạn nộp hồ sơ khai quyết toán thuế TNDN (bao gồm cả báo cáo tài chính năm) cho cơ quan thuế chậm nhất là ngày thứ chín mươi, kể từ ngày kết thúc năm d­ương lịch hoặc năm tài chính.
    Trường hợp Công ty nộp báo cáo tài chính quý, báo cáo tài chính năm cho các cơ quan khác thì thực hiện theo quy định của Luật Kế toán và các văn bản h­ướng dẫn thi hành.

10. Có 2 thành viên sau đây cảm ơn hoasen115 vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 16 lần trong 16 bài viết

ngày 30/3 bạn ah

Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 9 lần trong 3 bài viết

Doanh nghiệp cổ phần hay TNHH hay DNTN thì thời hạn nộp BCTC của năm trước vẫn là 90 ngày mà. Trừ khi có văn bản của tổng cục thuế gia hạn nộp

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin về chủ đề