kết quả từ 1 tới 5 trên 5

Ðề tài:
Công ty mới thành lập đầu tháng 10/10 có phải làm báo cáo tài chính không?

  1. #1
    Tham gia ngày
    Sep 2010
    Bài gởi
    52
    Cảm ơn
    24
    Được cảm ơn 6 lần trong 4 bài viết
    Rep Power
    0

  2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Tham gia ngày
    Always
    Bài gởi
    Many
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

    Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

     
  3. #2
    Tham gia ngày
    Sep 2010
    Bài gởi
    145
    Cảm ơn
    61
    Được cảm ơn 16 lần trong 14 bài viết
    Rep Power
    9

    Ðề: Công ty mới thành lập đầu tháng 10/10 có phải làm báo cáo tài chính không?

    Có chứ bạn!
    Nếu không thuế phạt chết!

  4. #3
    Tham gia ngày
    Mar 2009
    Nơi ở
    hà nội
    Bài gởi
    358
    Cảm ơn
    484
    Được cảm ơn 542 lần trong 313 bài viết
    Rep Power
    20

    Ðề: Công ty mới thành lập đầu tháng 10/10 có phải làm báo cáo tài chính không?

    Trích Nguyên văn bởi haiyen1510 View Post
    Công ty mới thành lập đầu tháng 10/10 có phải làm báo cáo tài chính ko? hay gộp lại nam sau nhi?
    Bạn tham khảo quy định này sẽ rõ hơn nhé
    Điều 13. Kỳ kế toán

    1. Kỳ kế toán gồm kỳ kế toán năm, kỳ kế toán quý, kỳ kế toán tháng và được quy định như sau:
    a) Kỳ kế toán năm là mười hai tháng, tính từ đầu ngày 01 tháng 01 đến hết ngày 31 tháng 12 năm dương lịch. Đơn vị kế toán có đặc thù riêng về tổ chức, hoạt động được chọn kỳ kế toán năm là mười hai tháng tròn theo năm dương lịch, bắt đầu từ đầu ngày 01 tháng đầu quý này đến hết ngày cuối cùng của tháng cuối quý trước năm sau và thông báo cho cơ quan tài chính biết;
    b) Kỳ kế toán quý là ba tháng, tính từ đầu ngày 01 tháng đầu quý đến hết ngày cuối cùng của tháng cuối quý;
    c) Kỳ kế toán tháng là một tháng, tính từ đầu ngày 01 đến hết ngày cuối cùng của tháng.
    2. Kỳ kế toán của đơn vị kế toán mới được thành lập được quy định như sau:
    a) Kỳ kế toán đầu tiên của doanh nghiệp mới được thành lập tính từ ngày được cấp Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh đến hết ngày cuối cùng của kỳ kế toán năm, kỳ kế toán quý, kỳ kế toán tháng theo quy định tại khoản 1 Điều này;
    b) Kỳ kế toán đầu tiên của đơn vị kế toán khác tính từ ngày có hiệu lực ghi trên quyết định thành lập đến hết ngày cuối cùng của kỳ kế toán năm, kỳ kế toán quý, kỳ kế toán tháng theo quy định tại khoản 1 Điều này.
    3. Đơn vị kế toán khi chia, tách, hợp nhất, sáp nhập, chuyển đổi hình thức sở hữu, giải thể, chấm dứt hoạt động hoặc phá sản thì kỳ kế toán cuối cùng tính từ đầu ngày kỳ kế toán năm, kỳ kế toán quý, kỳ kế toán tháng theo quy định tại khoản 1 Điều này đến hết ngày trước ngày ghi trên quyết định chia, tách, hợp nhất, sáp nhập, chuyển đổi hình thức sở hữu, giải thể, chấm dứt hoạt động hoặc phá sản đơn vị kế toán có hiệu lực.
    4. Trường hợp kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cuối cùng có thời gian ngắn hơn chín mươi ngày thì được phép cộng (+) với kỳ kế toán năm tiếp theo hoặc cộng (+) với kỳ kế toán năm trước đó để tính thành một kỳ kế toán năm. Kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cuối cùng phải ngắn hơn mười lăm tháng.
    thay đổi nội dung bởi: nguyenthu307, 12-01-2011 lúc 10:07
    Học không chơi đánh rơi tuổi trẻ
    Chơi không học đánh mất tương lai

  5. Các thành viên đã cảm ơn nguyenthu307 về bài viết hữu ích này :


  6. #4
    Tham gia ngày
    Oct 2010
    Bài gởi
    2
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    Rep Power
    0

    Re: Ðề: Công ty mới thành lập đầu tháng 10/10 có phải làm báo cáo tài chính không?

    bạn ơi, nếu DN mình thành lập ngày 20/09/2010 thì trên BCD kế toán. Số dư đầu năm ( năm trước ) có phải chính là vốn điều lệ của công ty khi thành lập không vậy

  7. #5
    Tham gia ngày
    Sep 2010
    Bài gởi
    181
    Cảm ơn
    75
    Được cảm ơn 33 lần trong 28 bài viết
    Rep Power
    9

    Ðề: Re: Ðề: Công ty mới thành lập đầu tháng 10/10 có phải làm báo cáo tài chính không?

    Trích Nguyên văn bởi trangt623 View Post
    bạn ơi, nếu DN mình thành lập ngày 20/09/2010 thì trên BCD kế toán. Số dư đầu năm ( năm trước ) có phải chính là vốn điều lệ của công ty khi thành lập không vậy
    số dư đầu năm các tài khoản phải bằng 0 bạn ah

Thông tin về chủ đề

Users Browsing this Thread

Hiện đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)

Quyền hạn

  • Bạn không thể gửi chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi file đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài viết của mình
  •